ಈ ಆಹಾರಗಳಿಂದ ಪುರುಷರ ಫಲವತ್ತತೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತದೆ..!!

0
5299

ಕೆಲವು ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ ಮದುವೆಯಾಗಿ ಎಸ್ಟೆ ವರ್ಷಗಳಾದರೂ ಮಕ್ಕಳಗುವುದಿಲ್ಲ, ಕೆಲವರಿಗೆ ಮಕ್ಕಳೇ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ ಆ ಸಂದರ್ಬದಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಎಲ್ಲರು ದೂಷಿಸುವುದು ಮಹಿಳೆಯರನ್ನೇ ಆಕೆಯ ಗರ್ಬಕೊಶದಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಇರಬಹುದು ಆ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಮಕ್ಕಳಗುತೀಲ ಎಂದು ಬಾವಿಸುವರು, ಆದರೆ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಮಕ್ಕಳಾಗದ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಪುರುಷರು ಕಾರಣವಾಗಿರಬಹುದೆಂದು ಯಾರು ಯೋಚಿಸಿಯ ಇರುವುದಿಲ್ಲ ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ಪುರುಷರಲ್ಲಿಯೂ ಹೆಚ್ಚು ಫಲಹೀನತೆ ಇರುವುದು ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿದೆ, ಹಾಗಾಗಿ ಹೆಣ್ಣು ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗದಿರಲು ಕೆಲವಮ್ಮೆ ಪುರುಷರ ದೌರ್ಬಲ್ಯವೂ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಹಲವು ಅಧ್ಯಯನಗಳ ಪ್ರಕಾರ ನಾವು ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯ ಪೂರ್ಣರಾಗಿರಲು ನಾವು ಸೇವಿಸುವ ಆಹಾರವು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಆಹಾರದಿಂದಲೂ ಪುರುಷರು ತಮ್ಮ ಫಲವತ್ತತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಪುರುಷರು ತಮ್ಮ ಫಲವತ್ತತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೇವಲ ಆರೋಗ್ಯ ಪೂರ್ಣ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಸಾಲದು ಬದಲಿಗೆ ಧೂಮಪಾನ, ಮದ್ಯಪಾನ ಮತ್ತು ಮಾದಕ ವಸ್ತುಗಳ ಸೇವನೆಯಿಂದ ದೂರ ಸರಿಯಬೇಕು ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ, ಮ್ಯಾಗ್ನೀಷಿಯಂ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೆ ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಮಟ್ಟವು ಹೆಚ್ಚುವುದು, ಆಗ ಫಲವತ್ತತೆಯೂ ಉತ್ತಮಗೊಳ್ಳುವುದು ಈ ವಿಚಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ಮಾಹಿತಿ ಪಡೆಯಲು ಮುಂದಿರುವ ವಿವರಣೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.

ಟೊಮಟೊಗಳು : ಟೊಮ್ಯಾಟೊ ಆಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ ಲೈಕೊಪೀನ್ನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಹಾರ ಮೂಲಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ ಲೈಕೋಪೀನ್ ಮತ್ತು ಪುರುಷ ಫಲವತ್ತತೆಯ ಮೇಲೆ ಹಲವಾರು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ನಡೆದಿವೆ ಮತ್ತು ಇದು ಚತುರತೆ (ಈಜುವ ವೀರ್ಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ) ಚಟುವಟಿಕೆ ಮತ್ತು ವೀರ್ಯ ರಚನೆಯನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಸುಧಾರಿಸುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಬೇಯಿಸಿದ ಅಥವಾ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಟೊಮೆಟೊಗಳಲ್ಲಿ ಲಿಕೊಪೀನ್ ಹೆಚ್ಚು ಲಭ್ಯವಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಟೊಮೆಟೊ ಪೀತ ವರ್ಣದ್ರವ್ಯವನ್ನು ನಿಜವಾದ ಹಿಟ್ಗಾಗಿ ಬಳಸಿ ಮತ್ತು ಈ ಕೊಬ್ಬು ಕರಗಬಲ್ಲ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕವನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಲು ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ.

ಡಾರ್ಕ್ ಚಾಕೊಲೇಟ್ : ಚಾಕೊಲೇಟ್ ತಿನ್ನಲು ನಮಗೆ ಕಾರಣ ಬೇಕಿಲ್ಲ, ಹಾಗೆ ಸುಮ್ಮನೆ ಸೇವಿಸಬಹುದು ನಿಮ್ಮ ವೀರ್ಯಾಣು ಮತ್ತು ವೀರ್ಯ ಪರಿಮಾಣವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುವ ಜವಾಬ್ದಾರರಾಗಿರುವ ಪ್ರಬಲವಾದ ಅಮೈನೊ ಆಸಿಡ್, ಎಲ್-ಅರ್ಜಿನೈನ್ ಹೆಚ್ ಸಿಎಲ್ ಇರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ.

ವಾಲ್‌ನಟ್ : ವಾಲ್ನಟ್ಸ್ ಒಮೆಗಾ 3 ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು 2.5 ಔನ್ಸ್ ಅಥವಾ ಸುಮಾರು 75 ಗ್ರಾಂ ವಾಲ್ನಟ್ಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ದಿನದಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ ವೀರ್ಯಾಣು ಹೆಚ್ಚುತದೆ.

ಬಾಳೆ ಹಣ್ಣು : ಪುರುಷ ಫಲವತ್ತತೆ ಮತ್ತು ಕಾಮ ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಹತ್ತು ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಬಾಳೆ ಹಣ್ಣು ಒಂದು ಬಾಳೆಹಣ್ಣು ನಮ್ಮ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿರಬಹುದು ಕಿಣ್ವ, ಬ್ರೊಮೆಲಿನ್, ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಬಾಳೆಹಣ್ಣು ನಿಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಅಸ್ಥಿರವಾಗಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ ಯ ಶ್ರೀಮಂತ ಮೂಲವಾಗಿದೆ.

ಸಿಂಪಿ : ಸಿಂಪಿಯಲ್ಲಿ ಸತುವು ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ವೀರ್ಯಾಣು ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಸತುವು ಉತ್ತಮ ಮೂಲ ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಫಲವತ್ತತೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನೀವು ಸಿಂಪಿ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಸಮುದ್ರ ಜೀವಿಗಳಿಂದ ತಯಾರಿಸಿರುವ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಬಹುದು.

ನೀರು : ವೀರ್ಯಾಣು ಮತ್ತು ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಒಂದು ಸರಳವಾದ ವಿಧಾನವೆಂದರೆ ಸಾಕಷ್ಟು ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದು ಸೆಮೆನ್ ನೀರು ಆಧಾರಿತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ದ್ರವ ಸೇವನೆಯಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವೀರ್ಯ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ನೀವು ಸೇವಿಸುವ ಹೆಚ್ಚು ನೀರು ಇದೆಯೆಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ, ಕೆಫೀನ್ ಒಂದು ಮೂತ್ರವರ್ಧಕ ಮತ್ತು ಮೃದುವಾದ ಪಾನೀಯಗಳು ವೀರ್ಯಾಣು ಎಣಿಕೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಧಾನ್ಯಗಳು/ಮಸೂರಗಳು : ಪುರುಷ ಫಲವತ್ತತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಹತ್ತು ಆಹಾರಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು ಧಾನ್ಯಗಳು/ಮಸೂರಗಳು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ ಮಸೂರದಲ್ಲಿರುವ ಫೊಲೇಟ್ ಪುರುಷ ಫಲವತ್ತತೆ ಮತ್ತು ಹೆಣ್ಣು ಫಲವತ್ತತೆಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ಕಡಿಮೆ ಧಾನ್ಯಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಪುರುಷರು ವೀರ್ಯಾಣುಗಳಲ್ಲಿ ವರ್ಣತಂತುವಿನ ಅಸಹಜತೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎನ್ನುವುದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ.

ದಾಳಿಂಬೆ : ದಾಳಿಂಬೆ ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ನಲ್ಲಿ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ, ವೀರ್ಯ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕ ಡ್ರೈವ್ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಧೂಮಪಾನದಿಂದ ದೂರವಿರಿ : ಧೂಮಪಾನ ಮಾಡುವ ಗಂಡಸರಲ್ಲಿ ಉಳಿದವರಿಗಿಂತ ಶೇ 50 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವೀರ್ಯಾಣು ಉತ್ಪಾದನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ಧೂಮಪಾನ ಮಾಡುವ ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಉಳಿದ ಮಹಿಳೆರಿಗಿಂತ ಶೇ 30 ಕಡಿಮೆ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ಇನ್ನೂ ಕೆಲವರಲ್ಲಿ ಗರ್ಭ ನಿಲ್ಲದೇ ಹೋಗಬಹುದು.

ಲೈಂಗಿಕತೆ : ವಾರದಲ್ಲಿ ಒಂದು ದಿನ ಲೈಂಗಿಕತೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ದಂಪತಿಗಳಲ್ಲಿ ಶೇ 15 ಹಾಗೂ ವಾರದಲ್ಲಿ ಮೂರರಿಂದ ನಾಲ್ಕು ಬಾರಿ ಲೈಂಗಿಕ ಕ್ರಿಯೆ ನಡೆಸುವ ದಂಪತಿಗಳಲ್ಲಿ ಶೇ 50 ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಲೈಂಗಿಕತೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ವೀರ್ಯಾಣುಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತದೆ ಇದು ಮೂರು ದಿನಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ದೇಹದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿ ಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here