ಈ ಬಾರಿಯ ಬೇಸಿಗೆ ದೇಹದ ತೂಕ ಇಳಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಸಮಯವಾಗಿದ್ದು ಜಸ್ಟ್ ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದರೆ ಸಾಕು..!!

0
3551

ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಆರೋಗ್ಯ ತೊಂದರೆಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರೆ ಅದರ ಜೊತೆ ಕೆಲವು ಆರೋಗ್ಯ ಲಾಭಗಳು ಸಹ ಇರುತ್ತದೆ, ದೇಹದ ತೂಕ ಇಳಿಸಲು ಬಯಸುವವರಿಗೆ ಬೇಸಿಗೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಋತುಮಾನ, ಕಾರಣ ದೇಹ ಬೀಗ ತಣಿಯುತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ಬೊಜ್ಜು ಕರಗಿ ಬೆವರುತ್ತದೆ, ಈ ಸಮಯವನ್ನು ವ್ಯರ್ಥ ಮಾಡದೆ ನಾವು ತಿಳಿಸುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದರೆ ದೇಹದ ಬೊಜ್ಜನ್ನು ಬಹುಬೇಗ ಕರಗಿಸಬಹುದು.

ದೇಹದ ಬೊಜ್ಜು ಕರಗಿಸಲು ಅಲೋವೆರಾ ಉತ್ತಮ ಮದ್ದು, ಆಶ್ಚರ್ಯ ಬೇಡ, ಚರ್ಮದ ಅಂದವನ್ನು ಕಾಪಾಡುವ ಅಲೋವೆರದ ಗುಣಗಳು ದೇಹದ ಬೊಜ್ಜಿಗೂ ಬಹಳಷ್ಟು ಸಹಕಾರಿ, ಇದರಲ್ಲಿ ಜೀವಸತ್ವ, ಖನಿಜ, ಕಿಣ್ವ, ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್, ಅಮೈನೋ ಆಮ್ಲ ಇರುತ್ತದೆ, ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಯಾಲಿಸಿಲಿಕ್ ಆಮ್ಲ ಮತ್ತು ಇತರ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಒಳಗೊಂಡಿರುವುದರಿಂದ ನೀವು ತೂಕ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯಕಾರಿ.

ಪ್ರತಿದಿನ ಅಲೋವೆರಾವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ದೇಹದ ಅನೇಕ ರೋಗಗಳು ವಾಸಿಯಾಗುತ್ತವೆ, ಅಲೋವೆರಾ ವನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಸರಿ ವಿಧಾನವನ್ನು ತಿಳಿಯೋಣ, ನೀವೇನಾದರೂ ಈ ತರ ಬೇರೆ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಈ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಶುರು ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ವೈದ್ಯರ ಸಲಹೆ ಪಡೆಯುವುದು ಉತ್ತಮ.

ಪ್ರತಿದಿನ ನೀವು ಕುಡಿಯುವ ಯಾವುದೇ ಹಣ್ಣಿನ ರಸದಲ್ಲಿ ಅಲೋವೆರ ಜೆಲ್ ಅನ್ನು ಒಂದು ಚಮಚ ಬೆರೆಸಿ ಕುಡಿಯಬಹುದು.

ಸಿಪ್ಪೆತೆಗೆದು ಅಲೋವೆರಾವನ್ನು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿ ಕುಡಿಯಬಹುದು, ಅಲ್ಲದೆ ನಿಂಬೆ ರಸದಲ್ಲಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಜೇನುತುಪ್ಪ ಬೆರೆಸಿ ಕುಡಿದರೆ ಇನ್ನೂ ಒಳ್ಳೆಯದು.

ತರಕಾರಿ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಿ ಕುಡಿಯುವ ಉತ್ತಮ ಹವ್ಯಾಸ ಉಳ್ಳವರು ತರಕಾರಿ ಪಾನಿಯಗಳ ಜೊತೆ ಒಂದು ಚಮಚ ಅಲೊವೆರಾ ಬೆರೆಸಿ ಕುಡಿದು ದೇಹದ ತೂಕ ಇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಅಲೋವೆರಾದ ಈ ಮಾಹಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಅನಿಸಿಕೆ ಹಾಗೂ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬಾಕ್ಸಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here