ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ಒಮ್ಮೆ ಓದಿದರೆ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಕಷ್ಟವಿದೆ ಅಂತ ಅನಿಸುವುದೇ ಇಲ್ಲ..!!

0
6133

ಒಂದಾನೊಂದು ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಕಳಿಂಗ ದೇಶದ ಪ್ರಜೆ ರಾಮಚಂದ್ರ ಹಾಗೂ ಅವನ ಮಗಳು ಅವಂತಿಕಾ ಒಂದು ಸಾಧಾರಣ ಗುಡಿಸಲಿನಲ್ಲಿ ವಾಸ ಮಾಡುತಿದ್ದರು ಅವಂತಿಕಾ ರೂಪವತಿ ಹಾಗೂ ಬಹಳ ಬುದ್ದಿವಂತೆ, ಒಂದು ದಿನ ಅವಂತಿಕಾ ತನ್ನ ತಂದೆಯ ಬಳಿ ಹೀಗೆಂದು ತನ್ನ ದುಃಖವನ್ನು ತೋಡಿಕೊಂಡಳು ಅಪ್ಪ ನಾನು ನನ್ನ ಜೀವನದ ಪದವನ್ನು ನಡೆಸಲು ಬಹಳ ಕಷ್ಟ ಪಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ಒಂದಲ್ಲ ಒಂದು ಸಮಸ್ಯೆ ಯಾವಾಗಲು ಇದ್ದೆ ಇರುತ್ತದೆ, ಒಂದು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಸವೆಸಿ ಹೊರಬಂದ ನಂತರ ಇನ್ನೊಂದು ನನಗೆ ಸಾಕಾಗಿ ಹೋಗಿದೆ ಇದರಿಂದ ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ.

ಅದಕ್ಕೆ ಬಾಣಿಸಿಗನಾದ ಅಪ್ಪ, ಮಗು ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಅಡುಗೆ ಮನೆಗೆ ಬಾ ಎಂದು ಕರೆದೊಯ್ದರು ಅವರು ನೀರು ತುಂಬಿದ ಮೂರೂ ಮಡಿಕೆಗಳು ಇರಿಸಿ ಬೆಂಕಿ ಹಚ್ಚಿದರು ಒಮ್ಮೆ ಮೂರೂ ಮಡಿಕೆಗಳು ಇರಿಸಿ ಬೆಂಕಿ ಹಚ್ಚಿದರು ಒಮ್ಮೆ ಮೂರೂ ಮಡಿಕೆಗಳು ಕುಡಿಯಲು ಆರಂಭಿಸಿತು, ಅವರು ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಒಂದು ಮಡಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಎರಡನೇ ಮಡಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಮೊಟ್ಟೆಗಳು, ಮೂರನೇ ಮಡಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಫಿ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಇರಿಸಿದ್ದರು ನಂತರ ತಂದೆ ತಮ್ಮ ಮಗಳಿಗೆ ಒಂದು ಮಾತನ್ನು ಅದದೇ ಸುಮ್ಮನೆ ಕುಳಿತುಕೊಂಡರು ಆದರೆ ಮಗಳು ಮನಸಲ್ಲೇ ತಮ್ಮ ತಂದೆ ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿರಬಹುದು ಎಂದು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಹಾಕತೊಡಗಿದಳು.

20 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ ಉರಿಯನ್ನು ಆರಿಸಿ ಪಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಕೆಳಗೆ ಇರಿಸಿದರು, ಬೆಂದ ಆಲೂಗಡ್ಡೆ, ಮೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ತಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಹಾಗೂ ಕಾಫಿಯನ್ನು ಒಂದು ಲೋಟಕ್ಕೆ ಹಾಕಿದರು, ಮಗಳನ್ನು ಹತ್ತಿರ ಕರೆದು ನೀನು ಈಗ ಏನನ್ನು ಕಂಡೆ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು, ಮಗಳು ಬಹಳ ಆಲಸಿ ಇಂದಲೇ ಆಲೂಗಡ್ಡೆ, ಮೊಟ್ಟೆ ಹಾಗೂ ಕಾಫಿ ಎಂದಳು, ತಂದೆ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಸೂಕ್ಷವಾಗಿ ಗಮನಿಸು ಎಂದರು ಈಗ ನೀನು ಮೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಒಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವೇ ಬೆಂದ ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ಗಮನಿಸುತ್ತಾ ಮಗಳು ಕಾಫಿ ಹೀರಲು ಶುರುಮಾಡಿದಳು ಅಪ್ಪ ಏನಿದೆಲ್ಲಾ.

ಎಂದು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಅಪ್ಪನನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದಳು ಅದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರವಾಗಿ ಅಪ್ಪ, ನೋಡು ಮಗು ಆಲೂಗಡ್ಡೆ, ಮೊಟ್ಟೆ, ಕಾಫಿ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಸಮಾನ ಉರಿಯಲ್ಲಿ ಬೇಯಿಸಲಾಯ್ತು ಬದಲಾಗಿ ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಕುಡಿಯುವ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಮೃದು ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲವಾಯ್ತು, ಮೊಟ್ಟೆ ತೆಳುವಾದ ಹೊರ ಪದರ ಹೊಂದಿದ್ದರು ಕುಡಿಯುವ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಅದರ ದ್ರವ ಆಂತರಿಕ ರಕ್ಷಿಸುವಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲವಾಗಿತ್ತು, ಬೆಂದ ನಂತರ ಮೊಟ್ಟೆ ಬಲವಾಯ್ತು, ಆದರೆ ಕಾಫಿ ಬೀಜಗಳು ವಿಶಿಷ್ಟ ಗುಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಅದು ಕುಡಿತುವ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಹೊಸದೊಂದನ್ನು ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಸಫಲವಾಯ್ತು, ಈಗ ನೀನು ಹೇಳು ನೀನು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಏನಾಗಲು ಇಷ್ಟ ಪಡುತ್ತೀಯ ಆಲೂಗಡ್ಡೆ, ಮೊಟ್ಟೆ ಕಾಫಿ ಬೀಜವೇ ಬದುಕಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವು ನಡೆಯುತ್ತದೆ ಒಳ್ಳೆಯದು, ಕೆಟ್ಟದ್ದು ನಾವು ಅಂತರಿಕವಾಗಿ ಕುಗ್ಗಿ ಹೋಗದೆ ಹೇಗೆ ಮುನ್ನಡೆಯುತ್ತೇವೆ ಎಂಬುದು ಮುಖ್ಯ, ಕಷ್ಟವನ್ನು ಸವಾಲಾಗಿ ಸ್ವೀಕಾರ ಮಾಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಜೀವಿಸಬೇಕು ಎಂದರು.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿ ಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here