ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇಲಿಗಳ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದ್ದರೆ ಈ ಉಪಾಯ ನಿಮ್ಮ ಬಳಕೆಗೆ ಬರುತ್ತದೆ..!!

0
10704

ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ಕಾಣಬಹುದಾದ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಾಣಾಂತಿಕ ಮತ್ತು ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸ್ಮಾರ್ಟೆಸ್ಟ್ ಪ್ರಾಣಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಇಲಿಗಳು, ಇಲಿಗಳಿಗೆ ರುಚಿಯನ್ನು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿ ಗುರುತಿಸುತ್ತವೆ, ಹಾಗು ಹಲವಾರು ಅಂಶಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಬಹುದು, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ವಿಷವೂ ಸಹ.

ಇಲಿಗಳು ಸೀಸ, ಅಲ್ಯೂಮಿನಿಯಂ, ಸಿಂಡರ್ ಬಾಕ್, ಪುಸ್ತಕಗಳು, ಗಾಜಿನ ತಂತಿಗಳು, ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ಗಳು, ಬಟ್ಟೆ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಬಹುದು ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಸುಲಭವಾಗಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಅವು ರುಚಿ ಮತ್ತು ವಾಸನೆಯನ್ನು ಬಲವಾಗಿ ಗುರುತಿಸುವ ಶಕ್ತಿ ಹೊಂದಿವೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇಲಿಗಳು ಬಹಳ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಏಕೆಂದರೆ ಅವು ಮುರೈನ್ ಟೈಫಸ್, ಲೆಪ್ಟೊಸ್ಪೈರೋಸಿಸ್, ಸಾಲ್ಮೊನೆಲ್ಲಾ ಎಂಟರ್ಟಿಕೊ, ಸೆರೋವರ್ ಟೈಫಿಮುರಿಯಮ್, ಹಂಟವೈರಸ್ ಪಲ್ಮನರಿ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ ಮತ್ತು ಎಸಿನೊಫಿಲಿಕ್ ಮೆನಿಂಜೈಟಿಸ್ ಮೊದಲಾದ ಹಲವಾರು ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು, ಇಲಿಗಳು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡದೆ ಹೋದರೆ ಪ್ರಾಣಾಂತಿಕ ರೋಗಗಳನ್ನು ತರುವುದು ಖಂಡಿತ.

ಇಲಿಗಳ ಮೂತ್ರವು ತುಂಬಾ ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಬೇಗ ಅವುಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ, ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಒಟ್ಟಾರೆ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿ ಉಂಟುಮಾಡುವ ಇಲಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ನಾವು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಲು ಹೊರಟಿದ್ದೇವೆ.

ಈರುಳ್ಳಿ : ಇದು ಇಲಿಗಳನ್ನು ಓಡಿಸಲು ಇರುವ ಅತ್ಯಂತ ಎಫೆಕ್ಟಿವ್ ಮನೆಯ ವಿಧಾನ ಆಗಿದೆ, ಈರುಳ್ಳಿಯ ಗಾಢವಾದ ಘಾಟಿನ ಪರಿಮಳಕ್ಕೆ ಇಲಿಗಳು ದೂರ ಓಡುತ್ತವೆ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿ ಇಲಿಗಳು ಬರುವ ಬಿಲದ ಹತ್ತಿರ ಇಟ್ಟುಬಿಡಿ ಇಲಿಗಳು ಹತ್ತಿರ ಸಹ ಸುಳಿಯೋದಿಲ್ಲ.

ಪೆಪ್ಪರ್ಮಿಂಟ್ ಆಯಿಲ್ : ಇದರ ಘಾಟು ವಾಸನೆಯಿಂದ ಇಲಿಗಳನ್ನು ದೂರ ಓಡಿಸಬಹುದು ಸಣ್ಣ ಹತ್ತಿಯ ಉಂಡೆಯನ್ನು ಈ ಎಣ್ಣೆಯಲ್ಲಿ ಅದ್ದಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಇಲಿ ಬರುವ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಇಡಿ ಈ ಎಣ್ಣೆಯ ವಾಸನೆಗೆ ಇಲಿಗಳು ವಾಸನೆ ಇರುವ ಕಡೆ ಸುಳಿದಾಡುವುದಿಲ್ಲ.

ಚಾಕಲೇಟ್ ಪೀಸ್ : ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಚಾಕಲೇಟ್ ಗೆ ಇಲಿಗಳು ಬೇಗನೇ ಆಕರ್ಷಿತವಾಗುತ್ತದೆ, ಚಾಕಲೇಟ್ ಪೀಸ್ಗೆ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಪೌಡರ್ ಅನ್ನು ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ ಒಂದು ಬಟ್ಟಲಿನಲ್ಲಿ ಇಲಿಗಳು ಕಾಣಿಸುವ ಕೋಣೆಯ ಹೊರಗೆ ಇಟ್ಟುಬಿಡಿ ಆ ಬಟ್ಟಲಿನ ಪಕ್ಕ ಮತ್ತೊಂದು ಬಟ್ಟಲಿನಲ್ಲಿ ನೀರನ್ನೂ ಇಟ್ಟುಬಿಡಿ, ಈ ಚಾಕಲೇಟ್ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ತಿಂದ ಇಲಿಗೆ ಗಂಟಲಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಕೊಂಡು ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುತ್ತದೆ, ನೀರುಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಇಲಿಯ ದೇಹದೊಳಗೆ ಸೇರುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಇಲಿ ಸಾಯುತ್ತದೆ.

ಬಟ್ಟೆ ಹೊಗೆಯುವ ಸೋಪು ಅಥವಾ ಸರ್ಫ್ : ಬಟ್ಟೆ ಹೊಗೆಯುವ ಸೋಪು ಮತ್ತು ಸರ್ಫ್ ಪುಡಿಯನ್ನು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಕಲಕಿ ಒಂದು ಸ್ಪ್ರೇ ಬಾಟಲ್ನೊಳಗೆ ಹಾಕಿಕೊಂಡು ಇಲಿಗಳು ಬರುವ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಸ್ಪ್ರೇ ಮಾಡಿದರೆ ಇಲಿಗಳು ಬರುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುತ್ತವೆ.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿ ಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here