ನೀವು ದಿನವು ತಿನ್ನುತ್ತಿರುವ ಈ ಆಹಾರದಿಂದ ಕ್ಯಾನ್ಸೆರ್ ಬರುತ್ತದೆ ಎಚ್ಚರ..!!

0
2410

ಮೈಕ್ರೋವೇವ್ ಪಾಪ್ ಕಾರ್ನ್ : ಮೈಕ್ರೋವೇವ್ ಪಾಪ್ ಕಾರ್ನ್ ಅತ್ಯಂತ ಅನುಕೂಲಕರ ಆರಾಮ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ನೀವು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿರುವುದು ಮೈಕ್ರೊವೇವ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಇರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಮಯವನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಆದರೆ ರಾಸಾಯನಿಕ ಚೀಲದಿಂದ ಒಳಗೆ ಪದಾರ್ಥಗಳಿಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಈ ಆಹಾರದ ಅಂಶವು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಚರ್ಚೆಗಳ ಕೇಂದ್ರವಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಕಾರ್ನ್ ಕರ್ನಲ್ಗಳಿಂದ ಬೆಣ್ಣೆ ಮತ್ತು ಎಣ್ಣೆಗೆ ಬಳಸಿದರೆ, ಈ ಆಹಾರದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಘಟಕಾಂಶವು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಬದಲಾಗಿ ನೀವು ಸಾವಯವ ಪಾಪ್ಕಾರ್ನ್ನನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಹಳೆಯ ಪಾತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಪಾತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಡುಗೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಇದು ಉತ್ತಮ ರುಚಿ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ತಿಂಡಿ ಇರುತ್ತದೆ.

ಪೂರ್ವಸಿದ್ಧ ಆಹಾರ : ಪೂರ್ವಸಿದ್ಧ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಸ್ಫೆನಾಲ್- A (BPA) ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಉಂಟುಮಾಡುವ ಏಜೆಂಟ್ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ ಟಿನ್ಗಳು ಮತ್ತು ಡಬ್ಬಿಗಳು BPA ಯಿಂದ ಮುಚ್ಚಲ್ಪಟ್ಟಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅದೇ BPA ಆಹಾರ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದರೆ ನಂತರ ನಾವು ಅದನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ.

ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಸಕ್ಕರೆ : ದೊಡ್ಡ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಉಂಟುಮಾಡುವ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದುವೆಂದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಫ್ರಕ್ಟೋಸ್ ಕಾರ್ನ್ ಸಿರಪ್ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಸಕ್ಕರೆಯ ಇತರ ರೂಪಗಳು, ಮತ್ತು ಕಂದು ಸಕ್ಕರೆ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆಯೆಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ, ನೀವು ತಪ್ಪಾಗಿ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ ಬ್ರೌನ್ ಸಕ್ಕರೆ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಶ್ವೇತ ಸಕ್ಕರೆಯ ಒಂದು ಹೆಚ್ಚು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ರೂಪವಾಗಿದ್ದು ಬಣ್ಣ ಮತ್ತು ಪರಿಮಳವನ್ನು ಸೇರಿರುತ್ತೆದೆ ಈ ಆಹಾರಗಳು ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಸ್ಪೈಕ್ಗಳಿಗೆ ಹೊಣೆಯಾಗಲು ಕಾರಣವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಜೀವಕೋಶಗಳಿಗೆ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ, ಅವುಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತವೆ ಬದಲಿಗೆ ನೀವು ಸಾವಯವ ಜೇನು, ತೆಂಗಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಅಥವಾ ಮೇಪಲ್ ಸಕ್ಕರೆ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು.

ಕಾರ್ಬೋನೇಟೆಡ್ ಪಾನೀಯಗಳು : ಕಾರ್ಬೋನೇಟೆಡ್ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಅಧಿಕ ಫ್ರಕ್ಟೋಸ್ ಕಾರ್ನ್ ಸಿರಪ್, ರಾಸಾಯನಿಕಗಳು ಮತ್ತು ವರ್ಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಇದು ಹೇಗೆ ಕೆಟ್ಟದು ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ಅನಾವಶ್ಯಕವಾದರೆ, ಕಾರ್ಬೊನೇಟೆಡ್ ಪಾನೀಯಗಳು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕಾರಣವಾಗುವ ಆಹಾರವಾಗಿದೆ.

ಹುರಿದ ತಿಂಡಿ : ಬೇಕರಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ ಕೂಡಲೇ ನಿಮ್ಮ ಗಮನ ಕರಿದ ತಿಂಡಿಗಳಾದ ಚಿಪ್ಸ್ ಮತ್ತು ಹುರಿದ ತಿಂಡಿಗಳ ಕಡೆಗೆ ನೀವು ಆಕರ್ಷಿತರಾಗುತ್ತೀರಿ ಅದು ರುಚಿಕರವಾದರೂ ಅದು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಈ ಆಹಾರಗಳು ಹುರಿದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಉಂಟುಮಾಡುವ ಅಂಶಗಳು ಆಹಾರದೊಂದಿಗೆ ಉಳಿಯುತ್ತವೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here