ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲೇ ಬರುವ ಬಿಳಿ ಕೂದಲಿಗೆ ಇಲ್ಲಿದೆ ಟಿಪ್ಸ್…!!

0
3136

ಹೀಟ್ ಪ್ರೊಟೆಕ್ಷನ್ : ಇದು ಕೂದಲನ್ನು ಬಿಳಿಯಾಗುವುದರಿಂದ ತಡೆಗಟ್ಟುವಂತಹ ಒಂದು ಕ್ರಮವಾಗಿದೆ, ಮಿತಿಮೀರಿದ ಬಿಸಿಲು ಮತ್ತು ಬೆವರು ನೆತ್ತಿಯನ್ನು ಒಣಗಿಸುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲ ಆಯಸ್ಸು ಬಲು ಬೇಗ ಮುಗಿಯುತ್ತದೆ ಅದರಿಂದ ಕೂದಲು ಬಿಳಿಯ ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗುತ್ತದೆ, ನೀವು ಬಿಸಿಲಿಗೆ ಬಂದಾಗ ಕ್ಯಾಪ್ಸ್ ಮತ್ತು ಛತ್ರಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ, ಬಿಸಿನೀರಿನ ಸ್ನಾನವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಒಣಗಿಸಲು ನೀವು ಬಳಸುವ ಬ್ಲೋವರ್ಸ್ನಿಂದ ನೇರವಾದ ಶಾಖವನ್ನು ನೀಡುವುದರಿಂದ ಮೊದಲೇ ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲು ಅದರ ಶಾಕದಿಂದ ಇನ್ನು ಹಾಳಾಗುತ್ತದೆ, ತಂಪಾದ ಕೂದಲು ಪ್ಯಾಕ್ಗಳನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವುದರಿಂದ ಸುರಕ್ಷೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು, ತಂಪಾದ ಕಂಡಿಷನರ್ ಕೂದಲಿನ ಪ್ಯಾಕ್ಗಳು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಬಳಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಬಿಳಿ ಕೂದಲು ಕಿರುಚೀಲಗಳು ಒಣಗಿ ಹೋಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಇದು ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೊಸ ಕೂದಲು ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ.

ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 12 ಸಮೃದ್ಧ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಿ : ಕೂದಲುಗಳನ್ನೂ ಬಿಳಿಯಾಗುವುದರಿಂದ ತಡೆಯಲು ಇದು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ, ಇದು ಬಿಳಿ ಕೂದಲು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಒಂದು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಾಗಿದೆ, ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 12 ನೆತ್ತಿಯ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಿಳಿಯಾಗುವಿಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಕೂದಲು ಗುಣಪಡಿಸುತ್ತದೆ, ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 12 (yeast, cheese, avocados, oranges, plums and cranberry)ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ತಾಜಾ ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಕೂದಲು ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಬಿಳಿ ಕೂದಲಿನ ಎಳೆಗಳು ಹೊಸ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಧ್ಯಾನ ಮಾಡಿ : ಒತ್ತಡವು ನಮ್ಮ ಚರ್ಮ, ಕೂದಲು, ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿ ಮಾಡುವ ಪ್ರಬಲ ಶತ್ರುವಾಗಿದೆ, ವಿಪರೀತ ಒತ್ತಡವು ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಕೂದಲಿನ ಬಿಳಿಬಣ್ಣವಾಗಿ ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಯುವಜನರು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಅಂತಹ ಒಂದು ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ ಕೂದಲು ಕೂದಲಿನ ಬಿಳಿಮಾಡುವಿಕೆ ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲಗೊಳ್ಳುವಿಕೆಯ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಕೂದಲಿನ ಗುಣಮಟ್ಟ ಭಾರೀ ಹೊಡೆತವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ, ಕೂದಲಿನ ಬಿಳಿಬಣ್ಣದ ವಿರುದ್ಧ ಎರಡು ಆಯುಧಗಳು ಒತ್ತಡ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮತ್ತು ಧ್ಯಾನ, ಧ್ಯಾನ ನಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿ ರಾಸಾಯನಿಕ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೇಹ ಮತ್ತು ಮನಸ್ಸಿನ ಶಾಂತವನ್ನು ಬಿಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಕೂದಲಿನ ಬಿಳಿಬಣ್ಣವನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದೇ ರೀತಿ ರಿಪೇರಿಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿ ಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here