ಹುಟ್ಟಿದ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಎಷ್ಟು ವರುಷದ ವರೆಗೂ ಯಾವ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿಸಬೇಕು ಅಂತ ಗೊತ್ತಾ..?

ಮೊದಲೆಲ್ಲ ಕೂಡಿ ಬದುಕುವ ಅಭ್ಯಾಸ ಇತ್ತು, ಮನೆಯಲ್ಲಿನ ಹಿರಿಯರು ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಸಾರವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಹಾಗು ಅಗತ್ಯ ಇರುವ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅವರ ಅನುಭವದ ಮೂಲಕ ತಿಳಿದಿದ್ದರೂ ಆದರೆ ಸಧ್ಯ ಹಲವು ಸಂಸಾರದ ಸ್ಥಿತಿ ಸಧ್ಯ ಹಾಗಿಲ್ಲ, ಹೊಸದಾಗಿ ಮದುವೆಯಾಗಿ ಮಕ್ಕಳ್ಳನ್ನು ಪಡೆದ ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಮಾಹಿತಿ ಇದು ಎಂದು ಬಾವಿಸಿ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಈ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಆದಷ್ಟು ಶೇರ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮರೆಯದಿರಿ ಯಾಕೆಂದರೆ ಇದು ತಾಯಿಗೆ ಮಾಡುವ ಸಹಾಯವಲ್ಲ ಬದಲಿಗೆ ಆಕೆಯ ಮುದ್ದಾದ ಮಗುವಿಗೆ ಮಾಡುವ ಸಹಾಯ.

ಹುಟ್ಟಿದ ಮಗುವಿಗೆ : ಮೂರೂ ಲಸಿಕೆ, ಹೆಪಟೈಟಿಸ್ ಬಿ, ಓ ಪಿ ವಿ – 0, ಬಿ ಸಿ ಜಿ.

6 ವಾರ ಪೂರೈಸಿದ ಮಗುವಿಗೆ : ಮೂರೂ ಲಸಿಕೆ, ಓ ಪಿ ವಿ – 1, ಐ ಪಿ ವಿ – 1, ಪೆಂಟಾವೇಲೆಂಟ್ – 1.

10 ವಾರದ ಮಗುವಿಗೆ : ಎರಡು ಲಸಿಕೆಗಳು, ಓ ಪಿ ವಿ -2, ಪೆಂಟಾವೇಲೆಂಟ್ – 2.

14 ವಾರದ ಮಗುವಿಗೆ : ಎರಡು ಲಸಿಕೆಗಳು, ಓ ಪಿ ವಿ – 3, ಐ ಪಿ ವಿ – 2, ಪೆಂಟಾವೇಲೆಂಟ್ – 3.

9 ತಿಂಗಳ ಮಗುವಿಗೆ : ಎರಡು ಲಸಿಕೆಗಳು, ದಡಾರ-ರುಬೆಲ್ಲಾ- 1, ಜೆಇ-1.

16 ರಿಂದ 24 ತಿಂಗಳ ಮಗುವಿಗೆ : ನಾಲ್ಕು ಲಸಿಕೆಗಳು, ಓ ಪಿ ವಿ ವರ್ಧಕ – 1, ಡಿ ಪಿ ಟಿ ವರ್ಧಕ -1, ದಡಾರ- ರುಬೆಲ್ಲಾ- 2, ಜೆಇ ವರ್ಧಕ.

5 ರಿಂದ 6 ವರ್ಷದ ಮಗುವಿಗೆ : ಒಂದೇ ಲಸಿಕೆ, ಡಿ ಪಿ ಟಿ ವರ್ಧಕ – 2.

10 ವರ್ಷದ ಮಗುವಿಗೆ : ಒಂದೇ ಲಸಿಕೆ, ಟಿ ಟಿ.

16 ವರ್ಷದ ಮಗುವಿಗೆ : ಒಂದೇ ಲಸಿಕೆ, ಟಿ ಟಿ.

ಹಾಗು ಈ ಎಲ್ಲಾ ಲಸಿಕೆಗಳು ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಉಚಿತವಾಗಿ ದೊರೆಯುತ್ತದೆ.

ವಾಕ್ ಸಿದ್ಧಿ ಜಪ ಸಿದ್ಧಿ ಯಂತ್ರ ಸಿದ್ಧಿ ಹಾಗೂ ಮಂತ್ರ ಸಿದ್ಧಿಯಲ್ಲಿ ಪರಿಣಿತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಶರ್ಮಾ ಕಟೀಲು ಇವರು ವಶೀಕರಣ ಮಹಾ ಮಾಂತ್ರಿಕರು ಹಾಗೂ ಸರ್ವಸಿದ್ಧಿ ಸಾಧಕರಾದ ಇವರು ನಿಮ್ಮ ಧೀರ್ಘ ಕಾಲದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಮೂರೂ ದಿನದಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರೀತಿ ಪ್ರೇಮದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಅಥವ ಒಳ್ಳೆಯ ಸರ್ಕಾರೀ ಕೆಲಸ ಸಿಗಲು ಅಥವ ಹಣಕಾಸಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಅಥವ ಸ್ತ್ರೀ ವಶೀಕರಣ, ಹಾಗೂ ಪುರುಷ ವಶೀಕರಣ, ಅತ್ತೆ ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ, ಸಂತಾನಫಲ, ಶತ್ರುನಾಶ, ರಾಜಕೀಯ, ಹಣಕಾಸಿನ ಸಮಸ್ಯೆ, ಇನ್ನು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಗುಪ್ತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೂ ಸಹ ಮೂರೂ ದಿನದಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರ. ಈ ಕೂಡಲೇ ನೀಡಿರೋ ಸಂಖ್ಯೆಗೆ ಕರೆ ಮಾಡಿರಿ. 9740202800 ವಿಳಾಸ : ಅಯ್ಯಪ್ಪ ಟೆಂಪಲ್ ರಸ್ತೆ ಕೆನರಾ ಎಟಿಎಂ ಮೇಲ್ಭಾಗ ಗಂಗಮ್ಮ ಸರ್ಕಲ್ ಜಾಲಹಳ್ಳಿ ಬೆಂಗಳೂರು. 9740202800 ==================================================================================== ====================================================================================

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Call Guruji Now
error: Content is protected !!