ಯೋನಿ ಸೋಂಕನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಧಾನಗಳು..!!

0
19456

ಯೀಸ್ಟ್ ಸೋಂಕು, ಯೀಸ್ಟ್ ಯೋನಿ ನಾಳದ ಉರಿಯೂತ, ಕ್ಯಾಂಡಿಡಲ್ ಯೋನಿ ನಾಳದ ಉರಿಯೂತ ಅಥವಾ ಕ್ಯಾಂಡಿಡಲ್ ವಲ್ವೋವಜಿನೈಟಿಸ್ ಎಂದು ಕೂಡ ಕರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಶಿಲೀಂಧ್ರ ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಸೋಂಕು ಈ ಸೋಂಕು ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ಪುರುಷರು ಸಹ ಈಸ್ಟ್ ಸೋಂಕನ್ನು ಕರಾರು ಮಾಡಬಹುದು ಈ ಸೋಂಕು ನೋವು ಮತ್ತು ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಹ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿಸುತ್ತದೆ ನಿಮ್ಮ ಯೋನಿ ಅಥವಾ ಹಠಾತ್ ಕೆಂಪು, ಊತ ಮತ್ತು ದಪ್ಪ ಬಿಳಿ ವಿಸರ್ಜನೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ಅಸಹನೀಯ ತುರಿಕೆ ಅಥವಾ ಸುಡುವ ಸಂವೇದನೆ ಎಲ್ಲಾ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಮತ್ತು ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದಾದರೂ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ನೀವು ಯೀಸ್ಟ್ ಸೋಂಕನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು ಚಿಂತಿಸಬೇಡಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಂಗತಿಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಈ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ವಿದಾಯ ಹೇಳಬಹುದು.

ಭಾರತೀಯ ನೀಲಕ : ಆಂಟಿಫ್ಯಾಕ್ಟಿಕಲ್, ಆಂಟಿಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಲ್ ಮತ್ತು ಆಂಟಿವೈರಲ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವೆಮ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಭಾರತೀಯ ನೀಲಕ ಯೋನಿ ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ ಹೋರಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ನೀವು ಒಂದು ಬಟ್ಟಲು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸುವ ಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಬೇಯಿಸಿದ ನಂತರ ತಳಿ ಮತ್ತು ತಂಪಾದ ದಿನನಿತ್ಯವೂ ಯೋನಿ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಕನಿಷ್ಠ ವಾರಕ್ಕೆ ತೊಳೆಯಿರಿ.

ಆಪಲ್ ಸೈಡರ್ ವಿನೆಗರ್ (ಎಸಿವಿ) : ACV ದಲ್ಲಿನ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯ ಮತ್ತು ಆಂಟಿಸ್ಸೆಪ್ಟಿಕ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಜೀವಾಣು, ಯೀಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವನ್ನು ಸೋಂಕನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದ ಜೊತೆಗೆ ಇದು ಮರು ಸಮತೋಲನ ಮತ್ತು ಯೋನಿ ಸಸ್ಯ ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ತುಂಬಿದ ಬಾತ್ ಟಬ್ಗೆ ಎಸಿವಿ ಎರಡು ಕಪ್ಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಡೈಲಿ 15 ರಿಂದ 20 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಅದನ್ನು ನೆನೆಸು ಬದಲಿಗೆ ನೀವು ಒಂದು ಕಪ್ ACV ಯನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ತುಂಬಿದ ಬಕೆಟ್ಗೆ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಯೋನಿಯನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ ಇದನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ಒಮ್ಮೆ ಮಾಡಿ.

ಟೀ ಮರದ ತೈಲ ಮತ್ತು ಜೇನು : ಚಹಾ ಮರದ ಎಣ್ಣೆಯಲ್ಲಿನ ಶಿಲೀಂಧ್ರ ವಿರೋಧಿ, ವಿರೋಧಿ ವೈರಸ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಒರಟು, ಶುಷ್ಕ ಮತ್ತು ಉರಿಯುತ್ತಿರುವ ಚರ್ಮವನ್ನು ಶಮನಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಹನಿ ನೈಸರ್ಗಿಕ moisturizer ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ಮತ್ತಷ್ಟು ಪರಿಹಾರ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಚೊಂಬುದಲ್ಲಿ 2 ರಿಂದ 3 ಹನಿಗಳನ್ನು ಚಹಾ ಮರದ ಸಾರಭೂತ ತೈಲ ಮತ್ತು ಒಂದು ಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪ ಸೇರಿಸಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬೆರೆಸಿ ತದನಂತರ ಈ ದ್ರಾವಣದಲ್ಲಿ ಮೃದುವಾದ ಸಾವಯವ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳನ್ನು ನೆನೆಸು ಯೋನಿಯ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿ ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಿ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವವರೆಗೂ ಇದನ್ನು ಒಂದೆರಡು ರಾತ್ರಿಯವರೆಗೆ ಅನುಸರಿಸಿ.

ಅತಿಯಾದ ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆ : ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆ ವಿರೋಧಿ ಶಿಲೀಂಧ್ರ, ವಿರೋಧಿ ವೈರಸ್, ಜೀವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ಆರ್ಧ್ರಕ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ, ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಸಿಟ್ಟಿಗೆದ್ದ ಮತ್ತು ಉರಿಯುತ್ತಿರುವ ಚರ್ಮವನ್ನು ಶಮನಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ಈ ತೈಲದ ನಿಯಮಿತವಾದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಯೀಸ್ಟ್ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಒಂದು ಚೆಕ್ ಅನ್ನು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಬಾಧಿತ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತೊಳೆದು ಮತ್ತು ನಾಶಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಪೀಡಿತ ಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ ಕೆಲವು ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಅರ್ಜಿ ಮಾಡಿ 20 ರಿಂದ 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಬಿಡಿ ದಿನನಿತ್ಯದ ಮೂರು ಬಾರಿ ಇದನ್ನು ಮಾಡಿ.

ಅಲೋವೆರಾ ಜೆಲ್ : ಅಲೋ ವೆರಾ ಜೆಲ್ನ ಹಿತವಾದ ಮತ್ತು ಆರ್ಧ್ರಕ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಯಾವುದೇ ಶುಷ್ಕತೆ ಅಥವಾ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಶಮನಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ತಕ್ಷಣ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ತರುತ್ತವೆ ಇದಲ್ಲದೆ ಈ ಸಸ್ಯದ ಶಿಲೀಂಧ್ರ ವಿರೋಧಿ ಸೂಕ್ಷ್ಮಾಣುಜೀವಿ ಮತ್ತು ಆಂಟಿಸ್ಪ್ಟಿಕ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಯಾವುದೇ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಶಿಲೀಂಧ್ರಗಳು ಅಥವಾ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸುತ್ತವೆ ಪೀಡಿತ ಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ ಹೊಸದಾಗಿ ಹೊರತೆಗೆಯಲಾದ ಅಲೋ ವೆರಾ ಜೆಲ್ನ ತೆಳುವಾದ ಪದರವನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಿ ಮತ್ತು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಒಣಗಿಸಿ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಒಣಗಿಸಿ ತೊಡೆ ಕನಿಷ್ಠ ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಇದನ್ನು ಮಾಡಿ.

ಪ್ರೋಬಯಾಟಿಕ್ಗಳು : ಮೊಸರು, ಸೋಯಾ ಹಾಲು ಮೊದಲಾದ ಪ್ರೋಬಯಾಟಿಕ್ಗಳು ಸೂಕ್ತವಾದ ಪಿಹೆಚ್ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಪ್ರತಿರಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಯೋನಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಅಥವಾ ಯೀಸ್ಟ್ ಬೆಳೆಯುವುದನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಬಹುದು ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಆಹಾರಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಬಯಾಟಿಕ್ಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ ಆದಾಗ್ಯೂ ನೀವು ರುಚಿಯ ಮತ್ತು ಪಾಶ್ಚರೀಕರಿಸಿದ ಪ್ರಭೇದಗಳಿಂದ ದೂರವಿರುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ಕೆಲವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮೊಸರು ಕೂಡಾ ನೀವು ಗಿಡವನ್ನು ಅದ್ದುವುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಯೋನಿಯೊಳಗೆ ಇರಿಸಬಹುದು 20 ರಿಂದ 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಒಳಗೆ ಅದನ್ನು ಬಿಟ್ಟ ನಂತರ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ತೊಳೆಯಿರಿ ಪೀಡಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ನೇರವಾಗಿ ಮೊಸರು ಬಳಸುವುದು ಅದ್ಭುತಗಳನ್ನೂ ಸಹ ಮಾಡುತ್ತದೆ ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಈ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

ಎಪ್ಸಮ್ ಉಪ್ಪು : ಎಪ್ಸಮ್ ಉಪ್ಪು ಎಂದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ ಸಲ್ಫೇಟ್, ಸೋಂಕನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಯೀಸ್ಟ್ನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿಬಂಧಿಸುತ್ತದೆ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ತುಂಬಿದ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನಾನದ ತೊಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಉಪ್ಪು ಎರಡು ಕಪ್ಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಕನಿಷ್ಠ 20 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಅದನ್ನು ನೆನೆಸು ಬಿಸಿ ನೀರಿನಿಂದ ತುಂಬಿದ ಬಕೆಟ್ಗೆ ಒಂದು ಕಪ್ ಎಪ್ಸಮ್ ಉಪ್ಪು ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಈ ನೀರಿನಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಯೋನಿಯನ್ನು ತೊಳೆಯಲು ಸಹ ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು ವಾರದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಬಾರಿ ಇದನ್ನು ಮಾಡಿ.

ಭಾರತೀಯ ಗೂಸ್ಬೆರ್ರಿ : ಭಾರತೀಯ ಗೂಸ್ಬೆರ್ರಿ ಅಥವಾ ಆಮ್ಲಾ ನೈಸರ್ಗಿಕ ರಕ್ತ ಶುದ್ಧೀಕರಣ ಮತ್ತು ಸಾವಯವ ಕ್ಲೆನ್ಸರ್ ಆಗಿ ವರ್ತಿಸುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದಾಗಿ ಯೋನಿ ಯೀಸ್ಟ್ ಸೋಂಕಿನ ಮೇಲೆ ಒಂದು ಚೆಕ್ ಇಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ನಿಮ್ಮ ದಿನನಿತ್ಯದ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಆಮ್ಲಾಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಅಡುಗೆಗಳಲ್ಲಿ ಆಮ್ಲಾ ಪುಡಿಯನ್ನು ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here