ಪುರುಷರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಈ ಅದ್ಭುತವಾದ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಆಯುರ್ವೇದೀಯ ಔಷಧ.

0
3087

ಪುರುಷರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಶಿಲಾಜಿತ್ ಎಂಬ ಅದ್ಭುತವಾದ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಆಯುರ್ವೇದೀಯ ಔಷಧ. ಶಿಲಾಜಿತ್ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಆಯುರ್ವೇದ ಔಷಧ. ಇದು ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಬಲ್ಲದು. ಇದು ಲೈಂ’ಗಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಹಿಮಾಲಯದ ಬಂಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಶತಮಾನಗಳಿಂದ ಸಸ್ಯಗಳ ವಿಭಜನೆಯು ಈ ವಸ್ತುವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ. ಸಾವಿರಾರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದಿನ ಕೆಲವು ಔಷಧೀಯ ಮರಗಳ ಪಳಿಯುಳಿಕೆಗಳು ಈ ಶಿಲಾಜಿತ್.

ಈ ಪಳೆಯುಳಿಕೆಗಳು ಹ್ಯೂಮಿಕ್ ಆಮ್ಲ ಮತ್ತು ಫುಲ್ವಿಕ್ ಆಮ್ಲದಂತಹ ಹಲವಾರು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಖನಿಜಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಇದು ಹಳದಿ, ಕೆಂಪು, ನೀಲಿ ಮತ್ತು ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಆದರೆ ಕಪ್ಪು ವಿಧವು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಾಗಿ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಟಿಬೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದರೂ, ಈಗ ಇದು ಇತರ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಲಭ್ಯವಿದೆ.

ಆಯುರ್ವೇದದ ಪ್ರಕಾರ, ಶಿಲಾಜಿತ್ ಎಂಬುದು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಲೈಂ’ಗಿಕ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಬಳಸಬಹುದಾದ ಪ್ರಬಲ ಔಷಧವಾಗಿದೆ. ಅದು ಅಲ್ಲದೆ ಶಿಲಾಜಿತ್ ಇನ್ನಿತರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಆಯಾಸ, ಮರೆಗುಳಿತನದ ಕಾಯಿಲೆ, ಕಬ್ಬಿಣದ ಕೊರತೆಯ ರ’ಕ್ತಹೀನತೆ ಮತ್ತು ಹೃ’ದ್ರೋಗಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಇದು ಒಳ್ಳೆಯದು.

ಇದು ಜ್ಞಾಪಕಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದ್ಭುತ ಯವ್ವನ ವರ್ಧಕವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪುರುಷರಿಗೆ ಶಿಲಾಜಿತ್ನ ಲೈಂ’ಗಿಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೋಡುವುದಾದರೆ ಶಿಲಾಜಿತ್ ವೀರ್ಯ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಆಯುರ್ವೇದ ಔಷಧವು ವೀರ್ಯ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವೀ’ರ್ಯಾಣುಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಕೆಲವು ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ, ಶಿಲಾಜಿತ್ ಒಟ್ಟು ವೀರ್ಯಾಣುಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಶೇಕಡಾ 62 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ದುರ್ಬಲತೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಸಹ ಇದು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಶಿಲಾಜಿತ್ ವೀರ್ಯ ಚಲನಶೀಲತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ವೀ’ರ್ಯ ಚಲನಶೀಲತೆಯು ವೀ’ರ್ಯವು ಮೊಟ್ಟೆಯ ಕಡೆಗೆ ಚಲಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಾಗಿದೆ. ಇದು ಮನುಷ್ಯ ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ವೀ’ರ್ಯದ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ.

ಶಿಲಾಜಿತ್ ವೀ’ರ್ಯ ಚಲನಶೀಲತೆಯನ್ನು ಶೇಕಡಾ 50% ಅಧಿಕವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಫಲವತ್ತತೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಒಟ್ಟಾರೆ ಲೈಂ’ಗಿಕ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಶಿಲಾಜಿತ್ ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಶುದ್ಧೀಕರಿಸಿದ ಶಿಲಾಜಿತ್‌ನ ದೈನಂದಿನ ಪೂರಕ ಆರೋಗ್ಯವಂತ ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಶೇಕಡಾ 20 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಸಾಮಾನ್ಯ ಪುರುಷರಲ್ಲಿ, ಟೆ’ಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಮಟ್ಟವು ಪ್ರತಿ ಡೆಸಿಲಿಟರ್ (ಎನ್ಜಿ / ಡಿಎಲ್) ಗೆ ಸುಮಾರು 300 ರಿಂದ 900 ನ್ಯಾನೊಗ್ರಾಂಗಳ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ. ಟೆ’ಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಲೈಂ’ಗಿಕ ಚಾಲನೆ ಅಥವಾ ಬಯಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ ವಯಸ್ಸಾದಂತೆ ಚೈತನ್ಯ ಮತ್ತು ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಮಟ್ಟಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತವೆ.

ಶಿಲಾಜಿತ್ ಲೈಂ’ಗಿಕ ಬಯಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಪೂರಕದ ನಿಯಮಿತ ಬಳಕೆಯು ಶಿಶ್ನ ಹಿಗ್ಗುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ವೀ’ರ್ಯದ ಪರಿಮಾಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಶಿಲಾಜಿತ್ ತ್ರಾಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಾ’ಮವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಶಿಲಾಜಿತ್ ಲೈಂ’ಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಪೂರಕವು ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತನ್ನ ನಿಮಿರುವಿಕೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಕಾಲಿಕ ಸ್ಖಲನವನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಇದು ಶಕ್ತಿಯುತವಾದ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ಪುರುಷ ಜನನಾಂಗಗಳಿಗೆ ಸರಿಯಾದ ರ’ಕ್ತದ ಹರಿವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಪೂರಕವು ಆತಂಕ ಮತ್ತು ಒ’ತ್ತಡವನ್ನು ಉತ್ತಮ ಲೈಂ’ಗಿಕ ಪ್ರಚೋದನೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒಬ್ಬರ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಆಯಾಸವನ್ನು ಹೋರಾಡಲು ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಇದು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಇದೆಲ್ಲವೂ ನಿಮ್ಮ ಲೈಂ’ಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಮೇಲೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಶಿಲಾಜಿಟ್ ಕ್ಯಾಪ್ಸುಲ್ಗಳು ಬಳಕೆಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಇದು ಶೂನ್ಯ ಅಡ್ಡ ಪರಿಣಾಮಗಳೊಂದಿಗೆ ನೂರು ಪ್ರತಿಶತ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿದೆ. ಬಳಸುವುದು ಹೇಗೆ : ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಅಥವಾ ಸಂಜೆ ಊಟದ ನಂತರ ಒಂದು ಶಿಲಾಜಿತ್ ಕ್ಯಾಪ್ಸುಲ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ, ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಕ್ಕಾಗಿ ಕನಿಷ್ಠ 30 ರಿಂದ 60 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ದಯವಿಟ್ಟು ಬಳಸಿ. ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here