ನಿಮಗೆ ಉಗುರು ಕಚ್ಚುವ ಅಭ್ಯಾಸ ಇದೆಯಾ ಈ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮ ಗೊತ್ತಾದ್ರೆ ಇನ್ಯಾವತ್ತು ಉಗುರು ಕಚ್ಚಲ್ಲ.!!

0
4317

ಉಗುರು ಕಚ್ಚುವ ಅಭ್ಯಾಸ ಕಡ್ಡಾಯ ಸ್ವಭಾವವಾಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಹದಿಹರೆಯದವರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಕೆಲ ಒಮ್ಮೆ ಒತ್ತಡದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರು ಉಗುರು ಕಚ್ಚುವುದು ಸರ್ವೇ ಸಾಮಾನ್ಯ, ಒನಿಕೊಫಜೆಯಾ ಇದು ಬೆರಳಿನ ಉಗುರುಗಳನ್ನು ಕಚ್ಚುವುದನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ಬಳಸುವ ತಾಂತ್ರಿಕ ಪದವಾಗಿದ್ದು, ಈ ಪದವನ್ನು ವೈದ್ಯರನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಯಾರ ಬಾಯಲ್ಲೂ ನೀವು ಬಹುಶಃ ಕೇಳಿರುವುದಿಲ್ಲ.

ಉಗುರು ಕಚ್ಚುವುದರಿಂದ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಅಥವಾ ಶಿಲೀಂಧ್ರಗಳ ಸೋಂಕುಗಳು ಉಂಟಾಗಬಹುದಾದ ವಿಟ್ಲೋ, ಫೆಲೋನ್ ಅಥವಾ ಪಾರ್ರೋನಿಶಿಯಾದಂಥ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ವಿವಿಧ ಹೊರಪೊರೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉಂಟಾಗಬಹುದು, ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವನ್ನು ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸುಲಭವಾಗಿ ಹರಡಬಹುದು, ಅದು ಹಲವಾರು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಹತ್ತು ಬೆರಳಹುಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಮಾನವಾಗಿ ಅದೇ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಕಚ್ಚಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಕಚ್ಚುವ ಉಗುರುಗಳು ಹೊರಪೊರೆ ಮೇಲೆ ಮುರಿದ ಚರ್ಮದ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಕತ್ತರಿಸಿದ ಉಗುರು ಸರಿಯಾಗಿ ತೆಗೆಯದಿದ್ದಾಗ ಅದು ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಯನ್ನು ಪ್ರಭಾವಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ವೈರಲ್ ಸೋಂಕುಗಳು ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಪ್ಯಾರೊನಿಚಿಯಾ ಸಲಿವಾ ನಂತರ ಚರ್ಮವನ್ನು ರೆಡ್ಡನ್ ಮತ್ತು ಸೋಂಕಿಸಬಹುದು.

ಉಗುರು ಕಚ್ಚುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ?

ಈ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಬಿಡುವುದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟದ ಕೆಲಸವೇನಲ್ಲ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡಿದರೆ ಬಲು ಸುಲಭ, ಇದ್ದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ನೈಲ್ ಬಿಟ್ಟರ್ ಟ್ರೀಟ್ಮೆಂಟ್ಗಳು ಸಿಗುತ್ತವೆ ಅಂದ್ರೆ ನಿಮ್ಮ ಉಗುರಿಗೆ ಕಹಿಯಾದ ಔಷದಿ ಹಾಕುತ್ತಾರೆ, ಇಲ್ಲವಾದರೆ ಉಗುರು ಹೊಳಪು ಹಾಕಿ ತಡೆಯಬಹುದು, ಕಚ್ಚುವ ಉಗುರುಗಳನ್ನು ತಡೆಯಲು ಮೌತ್ಪೀಸ್ಗಳನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಕೆಲ ಒಮ್ಮೆ ಸರಳವಾದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ವಿಫಲವಾದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ತೀವ್ರವಾದ ವರ್ತನೆಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಇರುತ್ತದೆ, ಒಂದು ಚಿಕಿತ್ಸಕ ನಿಮ್ಮ ಉಗುರುಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ರಚನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಅಪೇಕ್ಷಣೀಯ ಅಭ್ಯಾಸದೊಂದಿಗೆ ಚೆವಿಸುವ ಕೆಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಬದಲಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಹದಿಹರೆಯದವರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಈ ಅಭ್ಯಾಸದಿಂದ ಹೊರಬರುತ್ತಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ಅಪರೂಪವಾಗಿ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸ್ಥಿತಿಯಾಗಿದೆ, ಉಗುರಿನ ಸುತ್ತ ಬೇವಿನ ರಸ ಮತ್ತು ಕಾಳು ಮೆಣಸಿನ ರಸವನ್ನು ಲೇಪಿಸಿ, ಅಪ್ಪಿತಪ್ಪಿ ಬಾಯಿಗೆ ಬೆರಳು ಹೋದಾಗ ಖಾರವಾಗುತ್ತದೆ, ಸ್ವಲ್ಪದಿನಗಳ ಸಮಯ ಹೀಗೆಯೇ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಬಿಡಲು ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ, ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತೊರೆದ ನಂತರ ಹಚ್ಚುವುದನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಿ.

ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಾಗ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವಾಗ ಕೈಗೆ ಗ್ಲೌಸ್‌ ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳಿ ಇದರಿಂದ ಸುಲಭವಾಗಿ ಉಗುರು ಕಚ್ಚುವುದನ್ನು ಬಿಡಬಹುದು, ಈ ರೀತಿಯ ಕೆಲವೊಂದು ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿದಾಗ ಸುಲಭವಾಗಿ ಉಗುರು ಕಚ್ಚುವುದನ್ನು ಬಿಡಬಹುದು ಪರಿಣಾಮ ಆರೋಗ್ಯವು ಕೂಡ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿ ಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here