ನಿಮ್ಮ ಕೈಗಳು ಆಗ್ಗಾಗ್ಗೆ ಜುಮ್ ಎನ್ನುವುದರ ನಿಜವಾದ ಕಾರಣ ಗೊತ್ತಾದ್ರೆ shock ಆಗ್ತೀರ..!

0
33564

ನಿಮ್ಮ ಕೈ ಅಥವಾ ಕಾಲುಗಳು ಆಗಾಗ ಜುಮ್ ಎನ್ನುವ ಅನುಭವ ಆಗುತ್ತಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಅದು ಸರಿಯೋಗುತ್ತದೆ ಅಂತ ನೀವು ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ಮಾಡಬೇಡಿ, ಈ ಸಮಸ್ಯೆ ಸಾಮಾನ್ಯವ್ವಗಿ ನಿಮ್ಮ ವಿಶ್ರಾಂತಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಈ ಅನುಭವ ಆಗುತ್ತದೆ, ಇದಕ್ಕೆ ನಿಜವಾದ ಕರಣಗಳು ಈ ಕೆಳಗಿದೆ.

ಅನುಚಿತ ಮಲಗುವ ಭಂಗಿ : ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕೈ ತೋಳುಗಳನ್ನು ಆದರಿಸಿ ಮಲಗುವುದರಿಂದ ಕೈ ಜುಮ್ಮೆನಿಸುವಿಕೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಇದು ಪ್ರಸರಣ ಮತ್ತು ನರ ಹಾದಿಗಳನ್ನು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಅಪಧಮನಿಗಳು ಸಂಕುಚಿತಗೊಂಡಾಗ ರಕ್ತದ ಹರಿವು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿಗೆ ಸರಿಯಾದ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ತೋಳಿನಲ್ಲಿನ ನರಗಳ ವಿಫಲತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು : ರಕ್ತವು ಮಿದುಳಿಗೆ ಹೋಗದೇ ಇರುವಾಗ ಒಂದು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ, ಮೆದುಳಿಗೆ ರಕ್ತವನ್ನು ಕೊಡುವ ಸೆರೆಬ್ರಲ್ ಅಪಧಮನಿ ಅಥವಾ ಅಡೆತಡೆಯ ರಕ್ತಸ್ರಾವದ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಇದು ಸಂಭವಿಸಬಹುದು, ಸಾಧಾರಣವಾಗಿ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ನಿದ್ರೆ ಮಾಡುವಾಗ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ಪ್ರಕರಣಗಳು ಸಂಭವಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ ಒಂದು ಪಾರ್ಶ್ವದ ಪ್ರಮುಖ ಲಕ್ಷಣವು ದೇಹದ ಒಂದು ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಮರಗಟ್ಟುವಿಕೆಗೆ ಭಾವನೆಯನ್ನುಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ ನೀವು ತಲೆನೋವು, ದಿಗ್ಭ್ರಮೆ, ಮಾತಿನಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಅನುಭವಿಸಬಹುದು, ನೀವು ಎಚ್ಚರವಿದ್ದಾಗ ಜುಮ್ಮೆನುಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರೆ, ಇತರ ಸ್ಟ್ರೋಕ್ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ.

ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಇತಿಹಾಸ : ನೀವು ಸಂಧಿವಾತ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನಿಮ್ಮ ಕೈಗಳು ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಒಳಗೊಂಡಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ನರಗಳು ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗಬಹುದು ಅಥವಾ ಕಿರಿಕಿರಿ ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಬೆನ್ನುಹುರಿಯ ಗಾಯ, ಗ್ಯಾಂಗ್ಲಿಯಾನ್ ಚೀಲ, ರೇನಾಡ್ನ ರೋಗ, ಸಿಫಿಲಿಸ್, ಅಮಿಲೋಡೋಸಿಸ್, ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಮದ್ಯಪಾನ, ಲೈಮ್ ರೋಗ, ಎಚ್ಐವಿ/ಏಡ್ಸ್, ಬಾಹ್ಯ ನರರೋಗ, ಗಿಲ್ಲನ್-ಬಾರ್ರೆ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್, ಬ್ರಾಚಿಯಲ್ ಪ್ಲೆಕ್ಸಸ್ ಗಾಯ, ಗರ್ಭಕಂಠದ ಸ್ಪೊಂಡಿಲೊಸಿಸ್, ಸ್ಕ್ಲೆರೋಸಿಸ್, ವ್ಯಾಸ್ಕ್ಕುಟಿಸ್ ಮತ್ತು ಸಿರಿಂಗೋಮೈಲಿಯೆಲಿಯಾ.

ಇನ್ನು ಪರಿಹಾರವಾಗಿ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ರಕ್ತದ ಪರಿಚಲನೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ದಿನನಿತ್ಯವೂ ವಾಕಿಂಗ್, ಜಾಗಿಂಗ್ ಅಥವಾ ಈಜುಗಳಂತಹ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ತೋಳು ಮರಗಟ್ಟುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು ನಿದ್ರೆ ಮಾಡುವಾಗ ಕೈಯನ್ನು ತಲೆಯ ಕೆಳಗಿರಿಸಬೇಡಿ ನಿಮ್ಮ ಕೈಯನ್ನು ಹಾಸಿಗೆಯ ಕೆಳಗೆ ತೂಗುಬಿಡಬೇಡಿ, ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಜುಮ್ಮೆನಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಮರಗಟ್ಟುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಟೈಪಿಂಗ್, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಮೌಸ್, ಬಟ್ಟೆ ಹೊಲಿಯುವುಡ್ ಇಂತಹ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುವಾಗ, ಕೆಲಸದ ಮದ್ಯೆ ವಿರಾಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ನಿಮ್ಮ ಹೆಗಲ ಮತ್ತು ಮಣಿಕಟ್ಟನ್ನು ಸಾಂದರ್ಭಿಕವಾಗಿ ತಿರುಗಿಸಿ.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿ ಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here