ಸೋಮವಾರದ ಶಿವನ ವ್ರತ ಹಾಗು ಉಪವಾಸ ಹಿಂದಿನ ಪವಿತ್ರ ಕಥೆ..!! ಈ ಕಥೆ ಓದಿದವರ ಪಾಪ ನಾಶವಾಗುತ್ತದೆ.

2
9326

ಶಿವನ ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಯಾರಾದರೂ ಬಯಸಿದರೆ 16 ಸೋಮವಾರ ವ್ರತ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಈ ವ್ರತ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ವಿವಾಹಿತ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವವರಿಗೆ ಮತ್ತು ಅಪೇಕ್ಷಿತ ಜೀವನ ಪಾಲುದಾರನನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗಲು ಬಯಸುವವರಿಗೆ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಶ್ರಾವಣ ತಿಂಗಳ (ಜುಲೈ – ಆಗಸ್ಟ್) ಮೊದಲ ಸೋಮವಾರ 16 ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಉಪವಾಸವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಸೂಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ವ್ರತ ಉಪವಾಸ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ, ಶಿವನಿಗೆ ಪೂಜೆ ಮತ್ತು 16 ಸೋಮವಾರ ವೇಗದ ಕಥೆಯನ್ನು ಹೇಳುತ್ತೇವೆ, ಅದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು ಸೋಮವಾರ ವ್ರತ ಉಪವಾಸ ವಿಧಾನವನ್ನು ನೋಡೋಣ.

16 ಸೋಮವಾರ ವ್ರತ ಒಂದು ಸರಳ ರೀತಿಯ ಆಚರಣೆಯಾಗಿದೆ, ಭಕ್ತನು ತನ್ನ ಹೃದಯವನ್ನು ಶುದ್ಧ ಮತ್ತು ಪೂರ್ಣ ಭಕ್ತಿಯಿಂದ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಸೋಮವಾರ ಬೆಳಗ್ಗೆ ವ್ರತ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ, ಬಹಳ ಮುಂಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ (ಸೋಮವಾರ) ಬೇಗಯದ್ದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಶುದ್ದೀಕರಣವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿ ಸ್ನಾನದ ನಂತರ ಪೂಜಾ ಕೊಠಡಿಯನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ ಭಗವಾನ್ ಶಿವನ ಚಿತ್ರ ಅಥವಾ ವಿಗ್ರಹ ಅಥವಾ ಶಿವಲಿಂಗಕ್ಕೆ ಪೂಜೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ, ಬಲಿಪೀಠವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ, ಬೆಳ್ಳಿಯ ದೀಪ ಹಚ್ಚಿ, ಚಂದನ ಮತ್ತು ಹೂವುಗಳೊಂದಿಗೆ ವಿಗ್ರಹ ಅಥವಾ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಅಲಂಕರಿಸಿ.

ಪೂಜೆಯ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ಬೆಟ್ಟ ಎಲೆಗಳು, ಬೀಜಗಳು, ತೆಂಗಿನಕಾಯಿ, ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಿದ ಸಿಹಿ ಭಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ನೈವೆಧ್ಯಮಾಡಿ, 16 ಸೋವವರ್ ವ್ರತ ಕಥೆಯನ್ನು ಓದಿ ಪೂಜೆಯ ನಂತರ ಇಡೀ ದಿನದ ಉಪವಾಸವನ್ನು ನೀವು ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ನಿಮ್ಮ ಸಾಮಾನ್ಯ ದಿನಚರಿಯು ಮನೆಯ ಕಾರ್ಯಗಳು ಅಥವಾ ಕಚೇರಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ನೀವು ಮುಂದುವರಿಸಬಹುದು ಸಂಜೆ, ಬಲಿಪೀಠದ ಎದುರಿನಲ್ಲಿ ದೀಪ ಬೆಳಗಿಸಿ ಶಿವನಿಗೆ ಕೆಲವು ಪ್ರಸಾದ್ ನೀಡಿ, ಸಂಜೆಯ ಪೂಜೆಯ ನಂತರ ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ ನೀವು ಪ್ರಸಾದ್ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಬಹುದು.

ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ವ್ರತ ಆಚರಣೆಯು ಹದಿನಾರು ಸೋಮವಾರಗಳವರೆಗೆ ಮುಂದುವರೆಯಬೇಕು.

16 ಸೋಮವಾರ ವ್ರತ ಕಥೆ : ಒಂದಾನೊಂದು ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಹಣ ಸಾಲದಾತನು ಮತ್ತು ಅವನ ಹೆಂಡತಿಯು ಅತ್ಯಂತ ಧಾರ್ಮಿಕ ಜೀವನವನ್ನು ನಡಸುತಿದ್ದರು, ಅವರಿಗೆ ಮಕ್ಕಳಿರಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮಗುವನ್ನು ಆಶೀರ್ವದಿಸಲು ಭಗವಂತನ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ, ಭಗವಾನ್ ಶಿವನು ಬಾಲಕ ರೂಪದಲ್ಲಿ ದಂಪತಿಯನ್ನು ಆಶೀರ್ವದಿಸಿದನು, ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್ ಈ ಹುಡುಗನಿಗೆ ಕೇವಲ 12 ವರ್ಷಗಳು ಇತ್ತು.

ಹಣದುಬ್ಬರವು ಹುಡುಗನಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಭಕ್ತಿಯುಳ್ಳ ಮತ್ತು ದೃಢವಾದ ಜೀವನವನ್ನು ಹೆಳಿಕೊಟ್ಟನು ಹನ್ನೆರಡನೆಯ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, ಹುಡುಗನು ತನ್ನ ಚಿಕ್ಕಪ್ಪನೊಂದಿಗೆ ಕಾಶಿಗೆ ತೆರಳಿದನು ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ದೊಡ್ಡ ವ್ಯಾಪಾರಿ ಮಗಳ ಮದುವೆ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು, ವರನು ಕಣ್ಣುಗಳಲ್ಲೊಂದರಲ್ಲಿ ಕುರುಡನಾಗಿದ್ದನು, ವಧುವಿನ ಕುಟುಂಬವು ಇದನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದಾಗ, ಅವರು ಹುಡುಗನನ್ನು ವರ ಎಂದು ಕರೆದರು, ಮದುವೆಯ ನಂತರ ಹುಡುಗ ಕಾಶಿಗೆ ಹೋದನು ಮತ್ತು ಅವನ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದನು, ಅವನ ವಿಧಿ ನಿಕಟವಾಗಿ ಬಂದಾಗ, ಒಂದು ದಿನ ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಅವನು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದನು. ಶಿವನು ವ್ಯಾಪಾರಿಯ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲ ಜನರ ಒಳ್ಳೆಯತನ ಮತ್ತು ಭಕ್ತಿಗೆ ಪ್ರತಿಫಲ ಕೊಡಲು ಬಯಸಿದನು ಮತ್ತು ಆ ಹುಡುಗನನ್ನು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಆಶೀರ್ವದಿಸಿದನು, ಆ ಹುಡುಗನು ಮದುವೆಯಾದ ವಧುವಿನೊಂದಿಗೆ ಮನೆಗೆ ಹಿಂದಿರುಗಿದನು ಮತ್ತು ಅವರೆಲ್ಲರೂ ಸುಖವಾಗಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರು.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿ ಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

2 COMMENTS

  1. ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ pdf ಕಥೆ ಕಳಿಸಿ ವೃತಾಚರಣೆಗೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here