ಇಂದಿನ ಟಾಪ್ ಸುದ್ದಿಗಳು.

0
875

1. ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ 2020 ರ ಬೆಂಗಳೂರು ಟೆಕ್ ಶೃಂಗಸಭೆಯನ್ನು ನವೆಂಬರ್ 19 ರಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 11:00 ಗಂಟೆಗೆ ವಿಡಿಯೋ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸಿಂಗ್ ಮೂಲಕ ಉದ್ಘಾಟಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರವು ಕರ್ನಾಟಕ ಇನ್ನೋವೇಶನ್ ಅಂಡ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಸೊಸೈಟಿ (ಕಿಟ್ಸ್), ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರದ ಮಾಹಿತಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ, ಜೈವಿಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್, ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಪಾರ್ಕ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಎಸ್‌ಟಿಪಿಐ) ಮತ್ತು ಎಂಎಂ ಆಕ್ಟಿವ್ ಸೈಕ್-ಟೆಕ್ ಕಮ್ಯುನಿಕೇಷನ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಶೃಂಗಸಭೆಯನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿದೆ.

2. ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಪರಭಾನಿ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಏಷ್ಯಾದ ಮೊದಲ ಸೌರಶಕ್ತಿ ಜವಳಿ ಗಿರಣಿ ಬರಲಿದೆ. 3. ವಾಯು ಕ್ಷಿಪಣಿ ವಾಯು ರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ತ್ವರಿತ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯ ಮೇಲ್ಮೈಯ ಎರಡನೇ ಯಶಸ್ವಿ ಹಾರಾಟ ಪರೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಭಾರತ ಮಂಗಳವಾರ ಕ್ಷಿಪ್ರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯ ಮೇಲ್ಮೈಯನ್ನು ವಾಯು ಕ್ಷಿಪಣಿ ವಾಯು ರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಿತು. ಪ್ರಯೋಗದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕ್ಷಿಪಣಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ತನ್ನ ಗುರಿಯ ಮೇಲೆ ನೇರ ಹೊಡೆತವನ್ನು ಗಳಿಸಿತು.

ಕ್ಷಿಪಣಿ ಮಧ್ಯಮ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಮಾನವರಹಿತ ಗುರಿ ವಿಮಾನವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಿತು. ಕ್ವಿಕ್ ರಿಯಾಕ್ಷನ್ ಸರ್ಫೇಸ್ ಟು ಏರ್ ಮಿಸಾಯಿಲ್ 2 ಯಶಸ್ವಿ ಪರೀಕ್ಷಾ ಪ್ರಯೋಗಗಳಿಗಾಗಿ ಡಿಆರ್ಡಿಒಗೆ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್ ಅಭಿನಂದಿಸಿದ್ದಾರೆ. 4. ಮುಂಬೈ ನಾಗರಿಕ ಸಂಸ್ಥೆ ಮಂಗಳವಾರ ನಗರದ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಜಲಮೂಲಗಳಲ್ಲಿ ಛತ್ ಪೂಜೆಯ ಸಾಮೂಹಿಕ ಆಚರಣೆಗೆ ನಿರ್ಬಂಧ ಹೇರಿತ್ತು ಮತ್ತು COVID-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಜನಸಂದಣಿಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವಂತೆ ಭಕ್ತರನ್ನು ಕೇಳಿದೆ. ಸೂರ್ಯ ದೇವರಿಗೆ ಅರ್ಪಿಸಲಾದ ಉತ್ಸವವನ್ನು ಶುಕ್ರವಾರ ಮತ್ತು ಶನಿವಾರ ಉತ್ತರ ಭಾರತದಿಂದ ಬಂದವರು ಮತ್ತು ಮಹಾನಗರದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಜನರು ಆಚರಿಸುತ್ತಾರೆ.

5. ಲಕ್ಷ್ಮಿ ವಿಲಾಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅನ್ನು ನಿಷೇಧದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ವಾಪಸಾತಿ ಮಿತಿ: ಖಾಸಗಿ ವಲಯದ ಸಾಲಗಾರ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ವಿಲಾಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅನ್ನು ಮಂಗಳವಾರ (ನವೆಂಬರ್ 17) 2020 ರ ಡಿಸೆಂಬರ್ 16 ರವರೆಗೆ ತಕ್ಷಣದಿಂದ ಜಾರಿಗೆ ತರಲಾಯಿತು, ಆ ಮೂಲಕ ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಆ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಕಂಪನಿಯ ವಿರುದ್ಧದ ಎಲ್ಲಾ ಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯಲಾಗಿದೆ. ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಯ ನಿಷೇಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನಗದು ಹಿಂಪಡೆಯುವಿಕೆಯ ಮಿತಿಯನ್ನು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ತಿಂಗಳಿಗೆ 25 ಸಾವಿರ ರೂ.ಗೆ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

6. ಬಿಹಾರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ನಿತೀಶ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಹೊಸ ಸಚಿವರ ಪರಿಷತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಮಂಗಳವಾರ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊಗಳನ್ನು ವಿತರಿಸಿದರು. ಹೊಸ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಮಂತ್ರಿಗಳ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೋ ವಿತರಣೆಯ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. 7. 1991 ರ ಬಲ್ವಂತ್ ಸಿಂಗ್ ಮುಲ್ತಾನಿ ಕೊ’ಲೆ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಜಾಮೀನು ಕೋರಿ ಪಂಜಾಬ್ ಮಾಜಿ ಡಿಜಿಪಿ ಸುಮೇದ್ ಸಿಂಗ್ ಸೈನಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದ ಅರ್ಜಿಯ ಮೇಲೆ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಮಂಗಳವಾರ ತನ್ನ ಆದೇಶವನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿದೆ.

ಮುಲ್ತಾನಿ – ಚಂಡೀಗರ್ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಮತ್ತು ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮ ನಿಗಮದ ಜೂನಿಯರ್ ಎಂಜಿನಿಯರ್ – ಸೈನಿ ಮೇಲೆ ಭ’ಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾ’ಳಿಯ ನಂತರ 1991 ರ ಡಿಸೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೊಲೀಸರು ಮೂರು ಪೊಲೀಸರನ್ನು ಕೊಂ’ದುಹಾಕಿದರು. ದಾ’ಳಿಯಲ್ಲಿ ಸೈನಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. 8. ತೆಲಂಗಾಣವು ಆಸ್ತಿ ತೆರಿಗೆಯಲ್ಲಿ 50% ರಿಯಾಯಿತಿ, ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ಲಾಭ ಪಡೆಯಲು 13 ಎಲ್ ಮಾಲೀಕರು ಘೋಷಿಸುತ್ತದೆ.

ಗ್ರೇಟರ್ ಹೈದರಾಬಾದ್ ಮುನ್ಸಿಪಲ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ (ಜಿಎಚ್‌ಎಂಸಿ) ವರ್ಷಕ್ಕೆ 15,000 ರೂ.ವರೆಗೆ ತೆರಿಗೆ ಪಾವತಿಸುವವರಿಗೆ ಮತ್ತು 10,000 ರೂ.ವರೆಗೆ ಇತರ ಪುರಸಭೆಗಳು. 9. ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಇನ್ನೋವೇಶನ್ ಹಬ್‌ನ ಮೊದಲ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಇನ್ಫೋಸಿಸ್‌ನ ಮಾಜಿ ಸಹ-ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಕ್ರಿಸ್ ಗೋಪಾಲಕೃಷ್ಣನ್ ಅವರನ್ನು ನೇಮಿಸಲಾಯಿತು. ಅವರನ್ನು ಭಾರತೀಯ ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ನೇಮಿಸಿತು. ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಇನ್ನೋವೇಶನ್ ಹಬ್ ಹಣಕಾಸು ವಲಯದಾದ್ಯಂತ ನಾವೀನ್ಯತೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here