ಇಂದಿನ ಟಾಪ್ ಸುದ್ದಿಗಳು.

0
1559

1. ಲೋಕ ಜನಶಕ್ತಿ ಪಕ್ಷದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಚಿರಾಗ್ ಪಾಸ್ವಾನ್ ಅವರು ಪಾಟ್ನಾದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ತಂದೆ ರಾಮ್ ವಿಲಾಸ್ ಪಾಸ್ವಾನ್ ಅವರ ಅಂತಿಮ ವಿಧಿಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಪಾಟ್ನಾದ ದಿಘಾ ಘಾಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವರಾದ ರವಿಶಂಕರ್ ಪ್ರಸಾದ್ ಮತ್ತು ಬಿಹಾರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ನಿತೀಶ್ ಕುಮಾರ್ ಮತ್ತು ಉಪ ಸಿಎಂ ಸುಶೀಲ್ ಮೋದಿ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದು, ಅಲ್ಲಿ ಪಾಸ್ವಾನ್ ಅವರ ಅಂತಿಮ ವಿಧಿಗಳನ್ನು ನೆರವೇರಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

2. ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಮ್ ನಾಥ್ ಕೋವಿಂದ್, ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ಶುಕ್ರವಾರ ತಮ್ಮ ನಿವಾಸದಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಮತ್ತು ಲೋಕ ಜನಶಕ್ತಿ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕ ರಾಮ್ ವಿಲಾಸ್ ಪಾಸ್ವಾನ್ ಅವರಿಗೆ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು. 3. ಕೃಷಿ ಕಾ’ನೂನುಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಲು ರಾಜಸ್ಥಾನ ವಿಧಾನಸಭೆ ಅಧಿವೇಶನವನ್ನು ಯೋಜಿಸಿದೆ : ಹೊಸ ಕೃಷಿ ಕಾ’ನೂನುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸಲು ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅಶೋಕ್ ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ಅವರು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ವಿಧಾನಸಭೆಯ ಅಧಿವೇಶನವನ್ನು ನಡೆಸುವ ಸುಳಿವು ನೀಡಿದರು.

4. ಭಾಭಾ ಪರಮಾಣು ಸಂಶೋಧನಾ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ 26 ವರ್ಷದ ವಿಜ್ಞಾನಿ ಕಳೆದ ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳಿಂದ ಮೈಸೂರಿನ ಇಲವಾಲದಿಂದ ನಾ’ಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಅಭಿಷೇಕ್ ರೆಡ್ಡಿ ಗುಲ್ಲಾ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 6 ರಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ತನ್ನ ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನದಲ್ಲಿ ಹೊರಟರು ಮತ್ತು ಅಂದಿನಿಂದ ಅವರ ಕೋಣೆಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಲಿಲ್ಲ. 5. ಬಂಗಾಳ ಪೊಲೀಸರು ಸಿಖ್ ಮನುಷ್ಯನ ಪೇಟವನ್ನು ಎ’ಳೆಯುವುದನ್ನು ಪ್ರ’ತಿಭಟಿಸಲು ರ್ಯಾಲಿ : ಸಿಖ್ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿದ ಆರೋಪವನ್ನು ಖಂ’ಡಿಸಿ ಸಿಖ್ ಸಮುದಾಯದ ಸುಮಾರು 50 ಸದಸ್ಯರು ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರ’ತಿಭಟನಾ ರ್ಯಾಲಿ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ಮೆರವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಪೊಲೀಸರು ಅವರ ಪೇಟವನ್ನು ಎಳೆದಿದ್ದಾರೆ.

6. ಹತ್ರಾಸ್ ಸಂತ್ರಸ್ತೆಯ ಕುಟುಂಬ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಹಾಜರಾಗುವುದು : ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಹತ್ರಾಸ್ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ನಾಲ್ವರು ಪುರುಷರಿಂದ ಅ’ತ್ಯಾ’ಚಾರ ಎಸಗಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಮೃ’ತಪಟ್ಟ 19 ವರ್ಷದ ದಲಿತ ಮಹಿಳೆಯ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಬಿಗಿ ಭದ್ರತೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಅಲಹಾಬಾದ್ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ನ ಲಕ್ನೋ ಪೀಠಕ್ಕೆ ಹಾಜರಾಗಲಿದ್ದಾರೆ. ಸೋಮವಾರದಂದು.

7. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಹತ್ರಾಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ 19 ವರ್ಷದ ಯುವತಿಯ ಮೇಲೆ ನಡೆದ ಸಾಮೂಹಿಕ ಅ’ತ್ಯಾ’ಚಾರ ಮತ್ತು ಸಾ’ವಿನ ಬಗ್ಗೆ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಲು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಕೇಂದ್ರ ತನಿಖಾ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಅಧಿಸೂಚನೆ ಹೊರಡಿಸಿದೆ. 8. ಬಿಹಾರ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷದ ಹಿರಿಯ ಮುಖಂಡರ ಮೊದಲ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಭೆ ಯಾವುದು ಎಂದು ಗಯಾ ಟುಡೆ ಚುನಾವಣಾ ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೆ ಪಿ ನಡ್ಡಾ ಮಾತನಾಡಲಿದ್ದಾರೆ.

9. ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಧಾನ್ಯಗಳ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಚಿಲ್ಲರೆ ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಸಬ್ಸಿಡಿ ದರದಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ‘ಉರಾದ್’ ಮತ್ತು ‘ತುರ್’ ನೀಡಲು ಕೇಂದ್ರವು ಶನಿವಾರ ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. 10. ರಾಜಸ್ಥಾನದ ದೇವಾಲಯದ ಅರ್ಚಕರೊಬ್ಬರ ಕುಟುಂಬವು ಭೂ ಅತಿಕ್ರಮಣಕಾರರಿಂದ ಜೀ’ವಂತವಾಗಿ ಸು’ಟ್ಟು ಹೋಗಿದೆ ಎಂದು ಆ’ರೋ’ಪಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರವು ಅವರ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಈಡೇರಿಸುವವರೆಗೆ ಅಂತಿಮ ವಿಧಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ.

ಪಾದ್ರಿ ಬಾಬು ಲಾಲ್ ವೈಷ್ಣವ್ ಅವರನ್ನು ಕರೌಲಿ ಜಿಲ್ಲೆಗಳ ಬುಕ್ನಾ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಐವರು ಪುರುಷರು ಜೀವಂತವಾಗಿ ಸು’ಟ್ಟು’ಹಾಕಿದರು. 11. ಮಹಿಳೆಯರ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಅವರ ವಿರುದ್ಧದ ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಎದುರಿಸುವುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಕೇಂದ್ರವು ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಹೊಸ ಸಲಹೆಯನ್ನು ನೀಡಿದೆ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸರು ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಲು ವಿಫಲವಾದರೆ ನ್ಯಾಯದ ವಿತರಣೆಗೆ ಇದು ಉತ್ತಮವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here