ಇಂದಿನ ಟಾಪ್ ಸುದ್ದಿಗಳು.

0
1858

1. ಲಡಾಕ್‌ನಲ್ಲಿ 10 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಆಳದಲ್ಲಿ 5.4 ತೀ’ವ್ರತೆಯ ನ’ಡುಕ ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ಇದನ್ನು ಭೂ’ಕಂ’ಪಶಾಸ್ತ್ರದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕೇಂದ್ರ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಗಾ’ಯಗಳು ಮತ್ತು ಹಾ’ನಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ವರದಿಗಳು ಬಂದಿಲ್ಲ. 2. ವರ್ಧಿತ ಕುಟುಂಬ ಪಿಂಚಣಿಗಾಗಿ ರಕ್ಷಣಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಕನಿಷ್ಠ ಅರ್ಹತಾ ಸೇವೆಯ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ. 3. ಅಕ್ಟೋಬರ್ 28 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಮೂರು ಹಂತದ ಬಿಹಾರ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ತನ್ನ 27 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಮೊದಲ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮಂಗಳವಾರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಜಮುಯಿ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಶೂ’ಟರ್ ಶ್ರೇಯಾಸಿ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಬೋಧಗಯ ಮಾಜಿ ಸಂಸದ ಹರಿ ಮಂಜ್’ಹಿ ಅವರ ಹೆಸರುಗಳು ಸೇರಿವೆ.

ಎಂ.ಎಸ್ ಸಿಂಗ್ ಭಾನುವಾರ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ್ದರು. ಎಲ್ಲಾ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಚುನಾವಣೆಯ ಮೊದಲ ಹಂತದಲ್ಲಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ 243 ಸದಸ್ಯರ ವಿಧಾನಸಭೆಯ 71 ಸ್ಥಾನಗಳು ಚುನಾವಣೆಗೆ ಹೋಗಲಿವೆ. 4. ಸೆಂಟರ್ ಫಾರ್ ಡೆವಲಪ್‌ಮೆಂಟ್ ಆಫ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ (ಸಿ-ಡಿಎಸಿ) ಅತಿದೊಡ್ಡ ಎಚ್‌ಪಿಸಿ-ಎಐ ಸೂಪರ್‌ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಿತು. HPC-AI ಹೈ ಪರ್ಫಾರ್ಮೆನ್ಸ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಆಗಿದೆ.

5. ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರಿಂದ ಜಾರಿಗೆ ಬರುವಂತೆ ದಿನೇಶ್ ಕುಮಾರ್ ಖಾರಾ ಅವರನ್ನು 3 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಸರ್ಕಾರ ಎಸ್‌ಬಿಐ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನಾಗಿ ನೇಮಿಸುತ್ತದೆ. ಖಾರಾ ಬದಲಿಗೆ ಎಸ್‌ಬಿಐ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಜನೀಶ್ ಕುಮಾರ್ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯಲಿದ್ದಾರೆ. 6. ಅಕ್ಟೋಬರ್ 15 ರಿಂದ ಮತ್ತೆ ಸಿನೆಮಾ ಹಾಲ್‌ಗಳು ತೆರೆಯಲಿವೆ. ಪ್ರಸಾರ ಸಚಿವಾಲಯವು ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ : ಕೊ’ರೊನಾವೈ’ರಸ್ ಹರಡುವುದನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಸಿನೆಮಾ ಸಭಾಂಗಣಗಳ ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ಕೇಂದ್ರ ಪ್ರಸಾರ ಸಚಿವಾಲಯದ ಪ್ರಕಾಶ್ ಜಾವಡೇಕರ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಪ್ರೊಸೀಜರ್ (ಎಸ್‌ಒಪಿ) ಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

7. ಸಭಾಂಗಣಗಳಲ್ಲಿ ಹವಾನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು 24-30 °C ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಆರ್ದ್ರತೆಯು 40-70% ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಚಿತ್ರಮಂದಿರಗಳು ಮತ್ತು ಮಲ್ಟಿಪ್ಲೆಕ್ಸ್‌ಗಳು ತಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ 50% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಂದಲು ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರವೇಶದ್ವಾರಗಳು ಮತ್ತು ನಿರ್ಗಮನಗಳಲ್ಲಿ ಹ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಯಾನಿಟೈಜರ್‌ಗಳನ್ನು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಜನರು ಸತತವಾಗಿ ಥಿಯೇಟರ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿರ್ಗಮಿಸಲು ಮತ್ತು ಜನಸಂದಣಿಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.

8. ಹರಿಯಾಣದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಕಾಂ’ಗ್ರೆಸ್ ಪ’ಕ್ಷ ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ಭಾರತದ ಭ’ದ್ರತಾ ಪಡೆಗಳು ಚೀನಾದವರನ್ನು ಗ’ಡಿಯಿಂದ 100 ಕಿ.ಮೀ ಹಿಂದಕ್ಕೆ 15 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಎ’ಸೆಯಬಹುದಿತ್ತು ಎಂದು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಸಂಸತ್ತು ಅಂಗೀಕರಿಸಿದ ಮೂರು ಕೃಷಿ ಮಸೂದೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ತಮ್ಮ ಮೂರು ದಿನಗಳ ‘ಖೇತಿ ಬಚಾವೊ ಯಾತ್ರೆ’ಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಪಂಜಾಬ್ ಮತ್ತು ಹರಿಯಾಣದಲ್ಲಿದ್ದರು.

9. ದಿ’ವಂಗತ ನಟ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರ ಸಾವಿನ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ‘ತಪ್ಪಾದ ಕ್ಲೇಮ್’ ಕುರಿತು ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಹರ್ಷವರ್ಧನ್ ಮಂಗಳವಾರ ಸ್ಪಷ್ಟನೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಬಿಜೆಪಿಯ ಹಿರಿಯ ಮುಖಂಡರು, ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಒಂದು ಭಾಗವು ಪ್ರಕರಣದ ವೈ’ಯಕ್ತಿಕ ಅರಿವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮುಂದಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಸಾವು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಅಥವಾ ಕೊಲೆ ಪ್ರಕರಣವೇ ಎಂಬ ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಬರುವುದು ಕಷ್ಟ ಎಂದು ಅಖಿಲ ಭಾರತ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಜ್ಞಾನ ಸಂಸ್ಥೆ (ಏಮ್ಸ್) ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಡಾ. ಸುಧೀರ್ ಗುಪ್ತಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

10. ಭಾರತೀಯ ವಾಯುಪಡೆಯ ದಿನವನ್ನು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 8 ರಂದು ಆಚರಿಸಲಾಗುವುದು. ಈ ದಿನ, ಐಎಎಫ್‌ನ ಮುಂಚೂಣಿಯ ಯು’ದ್ಧ ವಿಮಾನಗಳಾದ ರಫೇಲ್, ಸು-30 ಎಂಕೆಐ, ಅಪಾಚೆ, ತೇಜಸ್, ‘ಗಜರಾಜ್’ ತನ್ನ ಮಾ’ರಕ ಫೈ’ರ್‌ಪವರ್ ಅನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ವರ್ಷದ ವಾಯುಪಡೆಯ ದಿನದ ಮೆರವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ 19 ವಿಮಾನಗಳು, ಏಳು ಸಾರಿಗೆ ವಿಮಾನಗಳು ಮತ್ತು 19 ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ 56 ವಿಮಾನಗಳು ವೈಮಾನಿಕ ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲಿವೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here