ಉಸಿರಾಟದ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಅಥವಾ ಉಬ್ಬಸಕ್ಕೆ ಇಲ್ಲಿದೆ ಮನೆ ಮದ್ದು..!!

0
5979

ನೀವು ಉಸಿರಾಡುವಾಗ ಉಂಟಾಗುವ ಸಮಸ್ಯೆ ಎಷ್ಟು ಕಿರಿಕಿರಿ ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ವಿವರಿಸಲು ಯಾವುದೇ ಪದಗಳಿಲ್ಲ, ಇಲ್ಲಿ 6 ಅತ್ಯಂತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮನೆ ಪರಿಹಾರಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲಿದೆ ಅದು ನಿಮಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಉಬ್ಬಸವನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಬೆಚ್ಚಗಿನ ದ್ರವವನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದು : ನಿಮ್ಮ ಗಾಳಿಪಟದಲ್ಲಿ ಲೋಳೆಯು ಬೆಳವಣಿಗೆಯಾದಾಗ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಉಬ್ಬಸ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ದ್ರವವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಇದನ್ನು ನಿವಾರಿಸಬಹುದು ಇದು ಲೋಳೆಯ ಒಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಗಾಳಿದಾರಿಯನ್ನು ತಡೆಯುವುದು ಈ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ನೀವು ಒಂದು ಗಂಟೆ ನಂತರ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಬಹುದು ಹರ್ಬಲ್ ಚಹಾ ನಿಮಗೆ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಜೇನು : ಜೇನು ಜೀವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಇದರಿಂದಾಗಿ ಸೋಂಕುಗಳು ಸಂಭವಿಸದಂತೆ ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಕೆಮ್ಮನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಮತ್ತು ಉಬ್ಬಸಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವನ್ನು ಈ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮನೆಯ ಪರಿಹಾರದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಬಹುದು, ಶ್ವಾಸನಾಳದ ಕೊಳವೆಗಳಿಂದ ಇದು ಶ್ವಾಸಕೋಶದಲ್ಲಿನ ಸಮಸ್ಯೆ ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಮೆಣಸು ಪುಡಿಯನ್ನು ಟೀಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪದೊಂದಿಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.

ಧೂಮಪಾನವನ್ನು : ಧೂಮಪಾನದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ನಿರ್ಬಂಧಿತ ವಾಯುಮಾರ್ಗಗಳು ಸಹ ನಡೆಯಬಹುದು ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಮಕ್ಕಳು ಉಳಿದಂತೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಆಸ್ತಮಾ ದಾಳಿಗಳು ಮತ್ತು ಉಸಿರಾಟದ ಸೋಂಕುಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇದು ಕೇವಲ ಸಿಗರೆಟ್ ಹೊಗೆ ಕಾರಣವಲ್ಲ ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ಮತ್ತು ಬಾರ್ಬೆಕ್ಯೂಗಳಿಂದ ಮತ್ತು ಇತರ ತಂಬಾಕು ಅಲ್ಲದ ಮೂಲಗಳಿಂದ ಬಂದ ಹೊಗೆಯನ್ನು ಸಹ ಅಪಾಯಕಾರಿ.

ಸ್ಟೀಮ್ ಥೆರಪಿ : ಸ್ಟೀಮ್ ಥೆರಪಿ ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ ಅಥವಾ ಕಟ್ಟಿದ ಮೂಗಿಗೆ ಪರಿಹಾರ ಒದಗಿಸುವ ಒಂದು ಉತ್ತಮ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ ಕೇವಲ ಒಂದು ಲೀಟರ್ ನೀರನ್ನು ಕುದಿಸಿ ಮತ್ತು ನೀಲಗಿರಿ ತೈಲದ ಕೆಲವು ಹನಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಅದರ ಅಭೆಯನ್ನು ಉಸಿರಾಟಕ್ಕೆ ಬಳಸಿ ಉಬ್ಬಸ ಮತ್ತು ಇತರ ಉಸಿರಾಟದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಅತ್ಯಂತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ವಿಧಾನಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಟೀಮ್ ಥೆರಪಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ಈರುಳ್ಳಿಗಳು : ಈರುಳ್ಳಿಗಳ ಅಂಶವು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಆಂಟಿಮೈಕ್ರೊಬಿಯಲ್ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಸೋಂಕನ ಜೊತೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಹೋರಾಡುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ನಿಮ್ಮ ಊಟಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಈರುಳ್ಳಿ ಸೇರಿಸಿ ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಸೇವಿಸಬಹುದು ಇದು ನಿಮ್ಮ ಶ್ವಾಸಕೋಶದಲ್ಲಿ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ಬಂಧಿತ ವಾಯುಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದಾಗಿ ಉಬ್ಬಸವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಸಾಸಿವೆ ಎಣ್ಣೆ ಮಸಾಜ್ : ಸಾಸಿವೆ ಎಣ್ಣೆಯು ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆಯ ಶಮನ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉಬ್ಬಸದಿಂದ ತ್ವರಿತ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ ಕೆಲವು ಸಾಸಿವೆ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಬಿಸಿ ಮಾಡಿ ಅದರಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕರ್ಪೂರದ ತುಂಡು ಸೇರಿಸಿ ಕರ್ಪೂರನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕರಗಿಸಿ ಮತ್ತು 15 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ನಿಮ್ಮ ಎದೆಯನ್ನು ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ ದಿನಕ್ಕೆ 3 ಬಾರಿ ಮಾಡಬೇಕು ಇದು ರಕ್ತ ಪರಿಚಲನೆ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಉಸಿರಾಟದ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉಸಿರಾಟವನ್ನು ಸರಾಗಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿ ಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here